กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

โพสต์โดย RoMance เมื่อ อังคาร พ.ย. 04, 2014 1:32 pm

อยู่มานานละพึ่งจะเคยแนะนำตัว

ชื่อเล่น ตี๋ "ชื่อเล่นโคดโหล"

เกิด พ ศ. 2530

สิงอยู่บอร์ดมานานมาก ถ้าจำไม่ผิด 4-5 ปี น่าจะได้แล้ว แต่พึ่งจะมามีคอมเป็นของตัวเองได้ไม่นาน เลยสมัครไอดี ณ ตั้งแต่บัดนั้น ไอดีเก่าๆ ลืมไปละ ก่อนหน้าที่จะมีคอม เมื่อก่อน เน้นหลายไอดี เพราะชื่อไอดีมันไม่ถูกใจเลยเปลี่ยน จนมาได้ชื่อ ปัจจุบัน

อ่านการ์ตูน เรื่องนี้มานานพอสมควร อิอิ ประมาณ 10 ปี น่าจะได้ พอดีว่าน้องมันมี เล่ม 1-2 เลยหยิบมาอ่าน พอไป โรงเรียน เพื่อนมันก็ดันเอามาให้อ่าน เลย ติดตั้งแต่นั้นเลย แต่ก็จะมาอ่าน เคยดูอมิเนะ ในช่อง 9 มาก่อน แบบ แวบๆ

พอดีชอบอ่านของบอร์ดนี้ รู้สึกว่ามันมีสาระมากๆ ยิ่งเป็นเมื่อก่อน เน้นสาระกันเลยทีเดียว

ชอบอ่านกระทู้ ปักหมุด วิเคราะห์ อะไรก็ได้ จะมโนก็ได้ มันสนุกดี

ขอฝากแนะนำการ์ตูนเรื่องนี้ด้วยครับ ผมว่ามันสนุกมากเลยนะครับ น่าจะมารายสัปดาห์ เหมือนการ์ตูนดังๆแน่ๆในอนาคต

[แนะนำ] Boku no Hero Academia หรือ My Hero Academia แนวฮีโร่ ซีรี่ใหม่โชเน็งจัมป์

viewtopic.php?f=13&t=14806
ภาพประจำตัวสมาชิก
RoMance
Sapphire Dragon

Re: กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

โพสต์โดย Garp The Fist เมื่อ ศุกร์ พ.ย. 14, 2014 2:56 pm

สวัสดีครับ
ขอใช้ชื่อแทนตัวเองว่า Garp The Fist หรือ ลุงการ์ป ละกันนะครับ เนื่องจากเป็นแฟนคลับของปู่แกอีกหนึ่งเสียง ^_^

ติดตามบอร์ดนี้มาประมาณ 1-2 ปีครับ ชื่นชอบมากทั้งเนื้อหาสาระจากการ์ตูน การตั้งกระทู้น่าสนใจ ทัศนคติของผู้แสดงความคิดเห็น

โดยเฉพาะที่สำคัญเลยคือ ประทับใจการดูแลควบคุมบอร์ดของ Admin ที่ดูแลให้สมาชิกแสดงความคิดเห็นไปในเชิงสร้างสรรค์ แม้จะแตกต่างแต่ก็อยู่ร่วมกันในบอร์ดด้วยอย่างไร้ปัญหา มีการจัดการที่ดีในการตักเตือน ลงโทษหรือบล็อกสมาชิกที่ก่อความวุ่นวายในบอร์ด รวมทั้งอธิบายเหตุผลของการลงโทษนั้นๆอย่างเป็นรูปธรรม ด้วยหลักฐานที่สมาชิกเหล่านั้นกระทำ

ปล. ยาวเลย ^^ ประทับใจจริงๆครับ

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ
รูปภาพ
Garp The Fist

โพสต์โดย MayKui เมื่อ อาทิตย์ มี.ค. 15, 2015 7:12 pm

ชื่อบู้ครับ สิงมานานเหมือนกันแต่เพิ่งสมัคร :mrgreen:
เล่นเกมส์วันพีชกันเถอะ
MayKui

โพสต์โดย artkub เมื่อ อังคาร เม.ย. 07, 2015 12:58 am

อยู่มานานและพึ่งจะมาแนะนำตัว555

สวัสดีครับชื่อ อาส รู้จักวันพีซตอนรวมเล่มภาคเกาะแห่งท้องฟ้ามั้ง :lol: สิงบอร์ดนี้ตั้งแต่2009แต่พึ่งจะมาสมัครเอาปี2012 8-)

ฝากตัวด้วยครับ :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย artkub เมื่อ พุธ ก.ย. 16, 2015 9:23 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
artkub

โพสต์โดย The Second Coming เมื่อ พุธ เม.ย. 08, 2015 5:43 am

ชื่อ : ออฟครับ

เกิด : พฤศจิกายน / 18 / 2543

เข้ามาในเว็บนี้เพราะอยากรู้เรื่อง One Piece เลยเข้ามา ติดตามเนื้อเรื่องและ ความรู้ของ One Piece เป็นเด็กใหม่ด้วย

อย่างไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
The Second Coming

โพสต์โดย RAMSEY เมื่อ พุธ เม.ย. 08, 2015 11:01 pm

:P สวัสดีครับ ชื่อ แรมซี่ครับ

ปัจจุบันกำลังศึกษาระดับปริญญาตรี

ตัวละครที่ชอบ คือ แชงคูสครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ^^
รูปภาพ
RAMSEY

โพสต์โดย CRAZY-JOKER เมื่อ จันทร์ เม.ย. 20, 2015 12:42 am

สวัสดีครับ ชื่อปอครับ อยู่มานานแล้วครับตั้งแต่อายุ16 17ได้ แต่ไม่ค่อยได้โพส(สายส่อง)

อายุ20ครับ ทำงานกิจการส่วนตัวครับ ขายลูกชิ้นไส้กรอก :lol:
CRAZY-JOKER

โพสต์โดย ช่างแอร์ในตำนาน เมื่อ ศุกร์ พ.ค. 01, 2015 1:31 pm

สวัสดีครับ ผมยอด Bodyslam :lol:
"ผมไม่เล็กนะครับ"
รูปภาพ

เมื่อก่อนซ่อมแอร์...แต่เดี๋ยวนี้เล่นกีตาร์ให้Bodyslam
ช่างแอร์ในตำนาน

โพสต์โดย Seth เมื่อ พุธ พ.ค. 27, 2015 2:25 pm

สวัสดีครับ ชื่อ เซธ เกิดปี 33 ครับ ปัจจุบันอายุ 25

กำลังศึกษาอยู่ระดับปริญญาตรี ทางด้านอนิเมชั่นครับ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :D
รูปภาพ

my own way ur own life.
Seth

โพสต์โดย casnova เมื่อ ศุกร์ พ.ค. 29, 2015 2:38 pm

ชื่อ นัททิวครัฟ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยยยย :D :D :D
เล่นผ่านมือถือ โปรแกรมดาวน์โหลดติดตั้งง่าย ไม่เป็นอันตรายต่อระบบคอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ หรือเล่นผ่านเว็บไซต์ได้เลย ได้ที่นี่ royal1688 iphone
casnova

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!