กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ พฤหัสฯ. เม.ย. 24, 2014 9:31 pm

Thetumzaza25 เขียน:สวัสดีครับ
ชื่อ เอ็ม ครับ อายุ20 สมอง13อยู่นะครับแม่บอก

ผมอ่านบอร์ดนี้มานานแล้วครับ ตอนแรกไม่คิดจะสมัคร แต่พอเจอกับ ภูวิส กับ 3 อะไรนี้แหละทำให้ผมต้องสมัคร ผมอยากเป็นครอบครัวของบอร์ดนี้มานานแล้วครับ ฝากเนื้อฝากตัวทุกคนด้วบนะครับ

ปล.ผมเปิดร้านขายน้ำปั่นนมสด ขนมปังปิ้งกับลูกชิ้นปิ้ง ที่พัทยานะครับเพื่อนๆมาก็อย่าลืมแวะนะหย้สเมือง4ข้างๆปั้ม ขอโปรโมทร้านนิดนึง :lol:

เนียนเชียว โปรโมทร้าน 8-) :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Sunflowerz
Sapphire Dragon

Re: กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

โพสต์โดย ONEPIECE0125 เมื่อ เสาร์ เม.ย. 26, 2014 5:05 pm

สวัสดีค่ะ ^^

ชื่อ : มุก
ติดตามวันพีชมาตั้งแต่ ม.2 ตอนนี้จะขึ้น ม.5 แหล่ว ^^ ได้รู้จักวันวันพีชเพราะไปร้านเช้าหนังสือ จะยืมวรรณกรรมแปลเล่มนึงมาอ่าน แต่มีตังอยู่ 10 บาท ค่าหนังสือ 15 บาท -_- ก็เลยว่าจะไม่ยืม พอหันกลับมา ไอ้เด็กที่ไหนก็ไม่รู้ มายื่นวันพีชให้ แล้วบอกว่า "พี่ๆ ฝากคืนหน่อย ผมรีบ ขอบคุณ" แล้วมันก็วิ่งหายไป เราก็เลย หยิบไปถามเจ้าของร้านว่าเท่าไร พอพี่เค้าบอกว่า เล่มละ 3 บาท เลยยืมมา 3 เล่ม จากนั้ก็ติดตามมาจนถึงทุกวันนี้ ^^ >> สมัครตั้งแต่เมื่อวาน เพิ่งรายงานตัว 5555+

- ความรู้เรื่องวันพีชก็มีเท่าที่อ่าน เผลอๆ น้อยกว่าที่อ่านอีกต่างหาก 5555+
- ไม่ได้หาอ่านในเน็ตเลย ตามอ่านในรวมเล่มอย่างเดียว T^T
- มีอะไรบอกกล่าวตักเตือนกันได้ตลอดนะ

ยินดีที่ได้รู้จักนะทุกคนนนนนน :D

... ยาวไปไหมนี่??? 5555+
รูปภาพ
รูปภาพ
ONEPIECE0125

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ เสาร์ เม.ย. 26, 2014 8:35 pm

^
:D :lol:
ยินดีที่ได้รู้จักครับ ขอให้สนุกกับวันพีซครับ
Sunflowerz

โพสต์โดย armhaa เมื่อ เสาร์ เม.ย. 26, 2014 9:05 pm

อ้าวๆยังไม่ได้แนะนำตัวกระทู้นี้เลย

ชื้อ อามฮ้ะ

อ่านวันพีชได้ 7 เดือนกว่าๆแล้วจากบอร์ดนี้ละ เจอผมในบอร์ดพูดคุยกันได้เสมอไม่กัดครับ

ไม่มีไรแล้วไปละ - -
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย gagame เมื่อ เสาร์ พ.ค. 03, 2014 3:24 am

สวัสดีคับ

ชื่อ : เกม

เป็นสมาชิกใหม่พึ่งสมัครได้ไม่นาน

ติดตามวันพีชมาเกือบปีแล้วคับ

ยินดีที่ได้รู้จักนะคับ
รูปภาพ
gagame

โพสต์โดย kom1108 เมื่อ เสาร์ พ.ค. 03, 2014 5:50 pm

เคยเป็นสมาชิก ..... พอเปลี่ยนคอม เลยไม่ได้สมัครใหม่ เพราะจำรหัสไม่ได้ แต่เข้ามาดูทุกวัน

อ่านทุกอย่างในเวปนี้ .... ผมเคยตั้งกระทู้ " วันพีซ ภาพยนตร์ฉบับคนไทย " หลายปีที่แล้ว คุณ TLK คงจำได้
ช่วงนี้เวลาว่างมากขึ้น จากอ่านอย่างเดียววันละ 30 นาที คงมีเวลาตอบกระทู้บ้าง

ชื่อ แบงค์นะครับ
kom1108

โพสต์โดย armhaa เมื่อ เสาร์ พ.ค. 03, 2014 6:22 pm

kom1108 เขียน:เคยเป็นสมาชิก ..... พอเปลี่ยนคอม เลยไม่ได้สมัครใหม่ เพราะจำรหัสไม่ได้ แต่เข้ามาดูทุกวัน

อ่านทุกอย่างในเวปนี้ .... ผมเคยตั้งกระทู้ " วันพีซ ภาพยนตร์ฉบับคนไทย " หลายปีที่แล้ว คุณ TLK คงจำได้
ช่วงนี้เวลาว่างมากขึ้น จากอ่านอย่างเดียววันละ 30 นาที คงมีเวลาตอบกระทู้บ้าง

ใช่กระทู้ ที่เอาตัวละครวันพีชมาเทียบกับดารานักแสดงไทยใช่ไหมครับ

ลูฟี่ เหมือน แดนวรเวช - คิซารุ เหมือน ลุงสุเชาว์ อ่ะ
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย kom1108 เมื่อ เสาร์ พ.ค. 03, 2014 6:23 pm

armhaa เขียน:
kom1108 เขียน:เคยเป็นสมาชิก ..... พอเปลี่ยนคอม เลยไม่ได้สมัครใหม่ เพราะจำรหัสไม่ได้ แต่เข้ามาดูทุกวัน

ใช่กระทู้ ที่เอาตัวละครวันพีชมาเทียบกับดารานักแสดงไทยใช่ไหมครับ

ลูฟี่ เหมือน แดนวรเวช - คิซารุ เหมือน ลุงสุเชาว์ อ่ะ

ใช่ครับ เอาอีกสักรอบมั๊ย 555
kom1108

โพสต์โดย jokerza4266 เมื่อ จันทร์ พ.ค. 05, 2014 7:38 pm

ดีคับทุกท่าน ชื่อผมก็ตามชื่อไอดีเลย เล่นมาได้ซักพักล่ะแต่สมัครไว้นานแล้วไม่ได้มาเล่นเลย อายุอานามไม่ขอเอ่ยนะ :lol:

รู้จักวันพีซเพราะเพื่ือนเอามาอ่านครับ รู้สึกจะเป็นเล่ม 44 ภาพลูฟฟี่ใช้ปืนยักษ์ใส่ลุจจิ 2 หน้าใหญ่เห็นภาพแล้วน่าอ่านดี

จากนั้นก็ไปหาซื้อตามร้านทีละเล่มจนครบจนตอนนี้หายไปหลายเล่มทั้งทำหายและคนยืมแล้วไม่คืน :shock:

ส่วนตัวผม Fc อุซปนะครับ รับฟังความคิิดต่างเสมอและพร้อมจะคุยด้วยเหตุผลครับ ฝากตัวด้วยนะครับ :mrgreen:
jokerza4266

โพสต์โดย Zsword เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ค. 08, 2014 1:55 pm

ไปป์คร้าบ
อายุ 22
แก่แต่ยังชอบวันพีซ ชอบโซโลมากๆครับ หึหึ แฟนคลับ

ฝากเนื้อฝากตัว
Zsword

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!