กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

โพสต์โดย lookgolf เมื่อ ศุกร์ ส.ค. 08, 2014 5:19 pm

lookgolf นะครับ
เพิ่งสมัครบอร์ดนี้ ฝากเนื้อฝากตัวฝากผลงานฝากความเห็นต่างๆด้วยนะครับ

"ไม่รู้ทำไมถึงหลงรัก เพโรน่า"
lookgolf

Re: กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

โพสต์โดย armhaa เมื่อ ศุกร์ ส.ค. 15, 2014 5:37 pm

Date A Live เขียน:ผมสมัครบอร์ดนี้เพราะชอบอ่านความคิดเห็นของ คุณ Conan
User ของผมมีหลายชื่อ เช่น hataraku maou-sama , Date A Live , infinite stratos , Perpetrated

จะสมัครไว้หลายๆยูสทำไมอ่ะครับ ผมไม่เข้าใจ
คือลืมรหัสผ่านก็ไม่ใช่ แต่นี้จำได้หมดแต่กลับสมัครมาใหม่ แล้วแถมตั้งกระทู้ลักษณะเดียวกับอวตาลยูสอื่นอีก - -

ยูสเดียวก็พอแล้วมั้งครับ คุณน่าจะเลือกไปเลยว่าจะเล่นยูสไหน
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
armhaa

โพสต์โดย Shiroyasha เมื่อ ศุกร์ ส.ค. 15, 2014 6:37 pm

Date A Live เขียน:
armhaa เขียน:
Date A Live เขียน:ผมสมัครบอร์ดนี้เพราะชอบอ่านความคิดเห็นของ คุณ Conan
User ของผมมีหลายชื่อ เช่น hataraku maou-sama , Date A Live , infinite stratos , Perpetrated

จะสมัครไว้หลายๆยูสทำไมอ่ะครับ ผมไม่เข้าใจ
คือลืมรหัสผ่านก็ไม่ใช่ แต่นี้จำได้หมดแต่กลับสมัครมาใหม่ แล้วแถมตั้งกระทู้ลักษณะเดียวกับอวตาลยูสอื่นอีก - -

ยูสเดียวก็พอแล้วมั้งครับ คุณน่าจะเลือกไปเลยว่าจะเล่นยูสไหน

ถ้าให้ผมเลือกเล่นอันใดอันหนึ่ง ผมเลือก Date A Live
ผมสมัครหลายยูส เพื่อที่จะโหวดโพลโดยเฉพาะ สุดท้ายก็ไม่ค่อยมีอะไรเปลี่ยนแปลงผลโหวดเลยครับ :cry:

hataraku maou-sama 147 โพสต์ เสาร์ พ.ค. 03
Infinite stratos 172 โพสต์ จันทร์ พ.ค. 26
Date A Live 382 โพสต์ อังคาร พ.ค. 13
Perpetrated 8 โพสต์ เสาร์ ก.ค. 05

-.- คือ... ที่คุณตอบ คุณArmha มันก็ยังไม่ตรงประเด็นอ่ะนะ

ครั้งที่แล้วก็มีคนเคยถามคุณ คุณก็บอกว่า คุณลืมรหัสเลยเล่นอีกไอดี... แต่ช่างมันเถอะเรื่องนั้น
คุณจะสมัครหลายๆไอดีแล้วจะปั๊มโพลก็เชิญ แต่อย่าเอาไอดีอื่นมาตั้งกระทู้แยกกันเพื่อจะได้ไม่ให้ใครสงสัย มันค่อนข้างน่าเกลียดครับ - - ... อีกอย่างกระทู้แต่ละอัน (ขอโทษนะครับ) ไร้สาระมาก เช่น
หนวดขาว vs เฮลาเคสส
ไซตามะ+ทัตสึมากิ+หนวดขาว vs เซล+จอมมารบู+คิซารุ+เอเนล
โงกุน+โทริโกะ+ลูฟี่ vs ไซตามะ+เมดากะ อะไรแบบเนี่ย - - เพื่ออะไรครับ??? ถ้าผมจะเรียกว่าป่วนบอร์ดก็คงจะได้มั้ง
เพราะล่าสุดคุณเล่นเปลี่ยนชื่อกระทู้ ... จาก สามโนวา vs สามพลเอก เป็น สามพลเอกจะฆ่าสามโนวายังไง

= = มันดูป่วนบอร์ดไปหน่อยมั้ง ... และในหน้ากระทู้ Vs ... มีแต่ชื่ออวตารคุณยั้วเยี้ยไปหมดครับ
เช่นหน้านี้ viewforum.php?f=33&start=50 ล่อไป 9กระทู้ - -
ผมว่าเลิกเถอะครับ เล่น User เดียว หรือถ้าจะปั๊มโหวตก็อย่าเอา ไอดีปั๊มโหวตมาตั้งกระทู้แบบนี้อีก
ผมเชื่อว่า Mod เตือนคุณแล้วแน่ๆครับ :?

(ถ้า Mod จัดการเตือนเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ... แล้วการที่ผมมาโพสต์ลักษณะนี้ก็ขออภัยด้วยครับ)
Shiroyasha

โพสต์โดย 3 admirals เมื่อ ศุกร์ ส.ค. 15, 2014 6:54 pm

ไม่แปลกใจเลยครับว่าทำไมคุณถึงถูกใจ คุณนักสืบ เพราะ คนนี้สุดๆล่ะผมยังยอมรับความพ่ายแพ้ไปเต็มๆ :cry: :cry: :cry:
3 admirals

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ ศุกร์ ส.ค. 15, 2014 7:45 pm

Date A Live เขียน:
armhaa เขียน:

ถ้าให้ผมเลือกเล่นอันใดอันหนึ่ง ผมเลือก Date A Live
ผมสมัครหลายยูส เพื่อที่จะโหวดโพลโดยเฉพาะ สุดท้ายก็ไม่ค่อยมีอะไรเปลี่ยนแปลงผลโหวดเลยครับ :cry:

ฟังไม่ขึ้นเลยครับ จะยกโขยงมาโหวตอะไรเยอะแยะ จริงจังไรนักหนา
1 ยูส 1 เสียงก็พอมั้ง
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย T3iz เมื่อ ศุกร์ ส.ค. 15, 2014 8:13 pm

เอาเถอะ เอาเป็นว่า จะเล่นกี่ไอดีไม่ว่ากัน ผมขี้เกียจนู่นนี่นั่นละ ไอดีที่ว่ามายังไม่หมดเลยนะ ยังเหลืออีก แต่ช่างเถอะ

ขออย่างเดียว เลิกตั้งกระทู้ออกแนวงี่เง่า ที่มันดูไม่ได้สร้างสรรค์อะไรเลย

จะ vs เป็นคนเปิดประเด็นก็ควรอยู่ถกกับชาวบ้านเขาด้วย ไม่ใช้ตั้งแล้วหายต๋อม

จะ vs ตัวละครหัดคิดถึงคลาสตัวละครซะบ้าง

จะ vs ที่สำคัญที่สุด คิดก่อนตั้ง วิเคราะห์ แยกแยะออกมาเป็นสัดส่วน ตั้งดีมั้ย เป้าหมายเป็นยังไง ตอบแทนได้อะไร หรืออยากมีเพื่อนคุยเฉยๆ อยากอ่านความเห็นอะไรยังไง ตั้งได้ดีสมเหตุสมผลเดียวเขาก็ตอบกันเอง

ความน่าจะเป็น ความเป็นไปได้ อีเว้นท์ต่างๆ ให้มันมาก่อนสามัญสำนึกก็พอละ
T3iz

โพสต์โดย The messenger เมื่อ ศุกร์ ส.ค. 22, 2014 2:48 pm

สวัสดีครับ ผมชื่อ The messenger
อยู่บนโลกมาประมาณ 25 ปีแล้วครับ
เพิ่งเข้ามาในบอร์ดวันนี้เองครับ

ตอนนี้รับจ๊อบคุมโรงงานผลิต SAD ทดลองผลล่องหนอยู่ครับกะเอาไว้ใช้ดูสาวๆอาบน้ำ (โคดเกรียนเรยเรา)

ฮาๆกันไปนะ ยินดีที่ได้รุ้จักทุกคนครับ
The messenger

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ อังคาร ส.ค. 26, 2014 9:12 pm

The messenger เขียน:สวัสดีครับ ผมชื่อ The messenger
อยู่บนโลกมาประมาณ 25 ปีแล้วครับ
เพิ่งเข้ามาในบอร์ดวันนี้เองครับ

ตอนนี้รับจ๊อบคุมโรงงานผลิต SAD ทดลองผลล่องหนอยู่ครับกะเอาไว้ใช้ดูสาวๆอาบน้ำ (โคดเกรียนเรยเรา)

ฮาๆกันไปนะ ยินดีที่ได้รุ้จักทุกคนครับ

ขอผลนึงครับ 8-)
Sunflowerz
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

โพสต์โดย Chaloth เมื่อ อาทิตย์ ต.ค. 19, 2014 11:51 am

:shock: :shock: ชื่อ กอฟ ครับ ยินดีที่ได้รู้จัก เกิด 29 ครับ
Chaloth

โพสต์โดย Kdao7s เมื่อ อังคาร ต.ค. 21, 2014 9:03 am

สวัสดีจ้า เราชื่อไข่ดาว เกิดปลายปี91
เพิ่งเคยเล่นบอร์ด
รูปภาพ
Kdao7s

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!