กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

โพสต์โดย realgigixxx เมื่อ อาทิตย์ เม.ย. 28, 2013 1:54 pm

RakPOJ เขียน:^
^
ชื่อ พจน์ ครับ เกิด 11 กันยายน 2533

แอดเฟสไปแล้วนะครับ ยินดีๆๆ :lol:

หวัดดีจ้า เป็นแฟนคลับโดฟลาใช่ป่าว เราก็ชอบโดฟลามากๆ

ชื่อกรีน อยู่ม.6 นะ ^^
อ่านวันพีซมาตั้งแต่ป.5 แต่เพิ่งเจอบอร์ดนี้ไม่ถึงเดือน 55555
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
realgigixxx

Re: กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

โพสต์โดย Devon_bee เมื่อ อาทิตย์ เม.ย. 28, 2013 9:09 pm

ถ้าตามชื่อที่เห็นนี่มาจากนางแบบที่ชื่อ Devon Aoki (ที่เล่นหนังเรื่อง DOA Dead or Alive เป็นคาสุมิ และ เรื่อง Fast and the Furious เป็น Suki

แต่ชีวิตจริงไม่ใช่นางแบบนะจ๊ะ. คงเป็นสาวที่ชอบ วันพีซ ที่แก่ที่สุดในเวปนี้แน่เลย ไม่บอกอายุดีกว่า อายจัง

เพิ่งเริ่มอ่าน วันพีซมาสามปีเอง. แต่อ่านไป 10 รอบแล้ว

ตอนนี้สะสมสินค้า วันพีซเป็นงานอดิเรกค่ะ เนื่องจากตอนนี้มีรายได้พอสมควร เลยเริ่มซื้อเก็บไว้เยอะ แต่ปัญหาคือ ไม่มีที่เก็บเลย แล้วพอเพื่อนที่ทำงาน และคนรอบข้างรู้ว่าเราบ้า วันพีซ. ก็จะชอบซื้อของเกี่ยวกับวันพีซมาให้ตลอดเลย โชคดีชะมัด. ว่างๆจะนำมาลงให้ดูค่ะ

ความคาดหวังตอนนี้. ขออ่านวันพีซให้จบก่อนตายได้มั้ย ไม่งั้นตายตาไม่หลับ 555

แอดเฟส Onepiece TLK ไว้ด้วย อาจจะเห็นเราแว่บๆ ในนั้นบ้าง

ยินดีที่รู้จักทุกคนค่ะ

ปล. ตอนนี้เป็นแฟนคลับ ลอว์จ้า
รูปภาพ
Devon_bee

โพสต์โดย coploveza เมื่อ อังคาร เม.ย. 30, 2013 7:45 am

T3iz เขียน:รู้จักเว็บนี้เมื่อช่วง2007-2008ได้ ได้เล่นจริงจริงช่วงปลายปี2010 ตอนที่เก็บเงินซื้อคอมเองได้ เม้นไปเม้นมา โพสล่อไป4000กว่า จนถึง2013

ชื่อไอดีัT3iz ชื่อเล่นก็โหลซ้ำๆแบบไทยๆ ชื่อ ตูน :geek:

ึึคอมเม้นเนื้อหาสาระจริงๆประมาณ20% ไร้สาระก่อกวนชาวบ้านได้เต็ม100 :lol:

ใครมีปัญหาเกลียดขี้หน้าอะไรยังไงกับผมบอกได้นะึีครับ ผมจะได้ไม่ปรับปรุงอะไร เป็นอย่างเดิม :lol:

มีวุฒิภาวะระงับความเกรียนได้บางเวลาครับ ทฤษฏีหามีไม่ ยินดีที่ไม่รู้จัก :lol:

โอ๊ะ!! บางคนเล่นบอร์ดนานกว่าคุณอีก นี่เล่นล่อ 4000 เลยหรอ!! :o :lol: :lol:
รูปภาพ
coploveza

โพสต์โดย ช่างแอร์ในตำนาน เมื่อ พุธ พ.ค. 01, 2013 2:47 pm

ผมชื่อ ช่างแอร์ในตำนาน (ในวงการเค้าเรียก ยอด Bodyslam)

เรียกย่อๆว่า ช่างแอร์

สิงอยู่ไทยวันพีซมาตั้งนานแล้วครับ แต่ไม่ได้สมัครสมาชิกซักกะที

ตอนนี้เรียนจบแล้ว (เป็นรุ่นพี่คุณTLK ประมาณ 2ปี) ตอนนี้ทำงานแล้ว ลูกเมียยังไม่มี

ทุกวันพุธผมจะไม่มีกระจิตกระใจจะทำงานเลย รอแต่สปอยล์วันพีซของคุณ TLK

ยินดีที่ได้รู้จักครับ :lol:

Spoiler:
รูปภาพ
"ผมไม่เล็กนะครับ"
รูปภาพ

เมื่อก่อนซ่อมแอร์...แต่เดี๋ยวนี้เล่นกีตาร์ให้Bodyslam
ช่างแอร์ในตำนาน
Sapphire Dragon

โพสต์โดย The Legend Killer เมื่อ พุธ พ.ค. 01, 2013 2:52 pm

^
^
ทีหลังอย่าแปะลายเซ็นแบบนี้อีกนะครับ ผมเตือนครั้งเดียว - -

เว็บไทยวันพีซมีแฟนเพจแล้วนะครับ กดLikeได้ที่นี่ --> https://www.facebook.com/THAIONEPIECEbyTLK
The Legend Killer
Vermillion Phoenix
Vermillion Phoenix

โพสต์โดย ช่างแอร์ในตำนาน เมื่อ พุธ พ.ค. 01, 2013 3:00 pm

The Legend Killer เขียน:^
^
ทีหลังอย่าแปะลายเซ็นแบบนี้อีกนะครับ ผมเตือนครั้งเดียว - -

ขอโทษครับ แก้ไขแล้วครับท่าน TLK :lol:
"ผมไม่เล็กนะครับ"
รูปภาพ

เมื่อก่อนซ่อมแอร์...แต่เดี๋ยวนี้เล่นกีตาร์ให้Bodyslam
ช่างแอร์ในตำนาน

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ ศุกร์ พ.ค. 03, 2013 3:19 pm

สวัสดีครับ Sun ครับ เกิด 35 สมาชิกใหม่ของบอร์ดวันพีซค้าบ ฝากตัวด้วยครับผม
Sunflowerz

โพสต์โดย MidNightAngel เมื่อ เสาร์ พ.ค. 04, 2013 1:40 am

ทักทายชาวTOPทุกท่านครับ พึ่งเห็นกระทู้นี้นะเนี้ย

ผมชื่อแม็กครับ วันเกิด 15/3/36 ยินดีที่ได้รู้ัจกทุกท่านนะครับ
ผมสิงอยู่ในบอดนี้เกือบทุกวันครับ จะชอบอ่านกระทู้เพื่อนๆแล้วบางทีไปเจอกระทู้ที่ด่ากันก็ตลกดีเหมือนกัน 555+

ปล.ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะครับ และอยากให้เพื่อนๆพี่ๆให้การสั่งสอนผมด้วยถ้าเวลาผมไม่รู้ -0-
รูปภาพ
MidNightAngel

โพสต์โดย Daobahh เมื่อ เสาร์ พ.ค. 04, 2013 8:39 am

ชื่อ ดาวค่ะ
อายุ 14 ปี
ชอบวันพีชที่สุดเลย
Daobahh

โพสต์โดย SILVERS RAYLEIGH เมื่อ เสาร์ พ.ค. 04, 2013 10:07 pm

ชื่อ ต้น คับ
.
อายุ 31 ขวบคับบ
.
เริ่มอ่าน onepiece ตั้งแต่ รวมเล่ม 1 คับ แต่ไม่สะสมคับ ยืมเพื่อนอ่านเอา พึ่งมาสะสมเมื่อปีที่แล้วคับ
.
จริงๆสิงบอร์ดมานานมากแล้วคับ แต่ไม่ได้สมัครสมาชิกคับ
.
ปล. ยินดีที่ได้รุ้จักคับบ :x
SILVERS RAYLEIGH

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!