กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

โพสต์โดย Robino เมื่อ เสาร์ ก.พ. 08, 2014 9:11 pm

ดีคับ ขื่อ เบียร์ คับ
อายุ 17 ปี
ชอบโรบินมากคับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคับ
Robino

Re: กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

โพสต์โดย PICAROON เมื่อ จันทร์ ก.พ. 17, 2014 11:56 pm

สวัสดีครับ..เพื่อนๆ TOP ทุกคน
ชื่อ แจ๊ค นะ
เกิด 23/2/1989 :lol:

อยู่ TOP มานานแล้ว ตั้งแต่บอร์ดยังไม่ล่ม :o
ยินดีที่รู้จักนะครับ :mrgreen:
Spoiler:
รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
PICAROON

โพสต์โดย Golfzainter เมื่อ อังคาร ก.พ. 18, 2014 9:32 am

ดี ! ที่จริงก้ไม่อยากมาแนะนำหรอกนะ แต่ไหนๆก้มาเป็นสมาชิกแล้วๆ ขอแจมหน่อยเระกัน ผมชื่อ GOLF เอาว่ารู้แค่นี้ก้แล้วกัน ! ถ้าบอกมากกว่านี้เดี๋ยวทุกคนตกใจกันแน่ ส่วนตัวแล้วชอบ one piece ค่อนข้างมาก แต่ก่อนอื่นต้องบอกก่อนนะว่าไม่ได้ชอบดูตั้งแต่เริ่มแรกนะ มาชอบดูจริงๆตอน(เกาะท้องฟ้า) ถามว่าเพราะอะไร 1.เพราะก่อนจะได้ดูตอน(เกาะท้องฟ้า) ที่บ้านมี"หนังสือการ์ตูนone piece 2เล่ม เพื่อนมันเอาไห้ เล่มก้ ตอนกลางๆเรื่องน่ะเระ อ่านอยู่แค่นั้นเระคับ พอดีเพื่อนมันไปยืมไครมาอ่านไม่รู้มีแค่2เล่ม ตอนที่อ่านผมไปเจอ "ตัวละครก๊อตเอเนล" ผมเห็นมันเก่งมาก ในใจผมก้อยากรู้ไครจะเก็บมันได้ หลังจากนั้นผทก้ติดตามดู one piece ทาง ช่อง 9 ผมไปเปิดเจอ ตอน "ลูฟี่กำลังขึ้นเกาะท้องฟ้าพอดี และหลังจากนั้น ผมก้ดุติดจนถึงวันนี้
Golfzainter

โพสต์โดย Golfzainter เมื่อ พฤหัสฯ. ก.พ. 20, 2014 9:30 am

อยากไห้แปลการ์ตูนใหม่ ทำไห้มันอ่านอยุ่ในกรอบสิ อ่านแบบแปลนอกกอป มันจะไปได้ โอรสอะไร _ _
Golfzainter

โพสต์โดย Luffy D Shi เมื่อ ศุกร์ ก.พ. 28, 2014 12:43 am

หวัดดีด้วยคนละกัน มาขอแนะนำตัวนิสนึง พอดีอ่านกระทู้ชาวบ้านเค้ามานานแแล้ว แบบว่าชอบอ่านมากกว่า ชื่อ ชิ 12/05/1983 ปีเกิดวัยรุ่นไม่ต้องตกใจ ตามนั้นและ เริ่มติดตาม one piece จำไม่ผิดน่าจะ ม.5-6 ก็ไม่อยากเชื่อ นี่มันสิบกว่าปีแล้วนี่หว่ายังไม่จบอีกหรอ อ.โอดะ น่าจะแก่สุดในบอร์ด ไม่รู้ว่าสมควรป่าวนี่ขอเป็นตัวแทนให้คนรุ่นเดียวกันละกัน เพราะคนรุ่นผม :cry: ดู อ่าน การ์ตูนี่ไม่ใช่เรื่องแปลกทำไงได้อ่านมาตั้งแต่วัยรุ่น ก้อมันยังไม่จบก้อติดตามกันต่อไป
Luffy D Shi

โพสต์โดย ๐-PARAFFIN-๐ เมื่อ จันทร์ มี.ค. 24, 2014 7:22 pm

.
.
อืมมม...ก็..สวัสดีค่ะทุกๆคน
เรามีชื่อจริงๆว่า ยุย แต่ใครๆก็บอกว่าเรียกยาก เลยเรียกว่า ยุ้ย กันหมด :ugeek:
ตอนนี้ก็อายุ 17 จะ 18 แล้ว
เพิ่งสมัครสมาชิกเมื่อวานนี้เอง แฮ่ๆ :D
ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัว ฝากหัวใจ ด้วยนะคะ หุหุ :)

................................
มันไม่ใช่แค่การ์ตูน..แต่มันคือชีวิต

ฉันไม่ได้หมกมุ่น...แต่มันคือโลกของฉัน

ใครว่าไงฉันไม่สน..แค่รู้ว่าฉันรักมัน แค่นี้ก็พอ

ผู้ช่วยต้นหน(ที่อาจจะพาเรือร่ม)แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน

รูปภาพ

รูปภาพ
๐-PARAFFIN-๐

โพสต์โดย DookGojira เมื่อ พุธ มี.ค. 26, 2014 11:01 pm

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ ชื่อ ดุ๊ก
อายุ 19 (8/9/1994) ปี 1 ม.กรุงเทพ
ผมอ่านบอร์ด TOP มานานปีหนึ่งละ แต่ไม่ได้เล่นสักที เลยอยากออกมามีบทบาทมั้งครับ
ส่วนตัวอ่านแต่การ์ตูนสายหลักโดยวันพีชครับ เพราะชอบเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
นอกจากวันพีช ก็มีแค่นารุโตะครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ถ้าผิดพลาดอะไรแย้งได้ครับ ไม่ว่ากัน
DookGojira

โพสต์โดย Badhabit เมื่อ ศุกร์ มี.ค. 28, 2014 10:24 pm

สวัสดีเพื่อน ๆ ฉันชื่อ Badhabit เกิดปี 29 ก.ค. สมัครมาหลายครั้งแล้วแต่ขี้ลืม ลืมรหัสผ่านหมด ยินดีที่ได้รู้จักครับ
รูปภาพ
Badhabit

โพสต์โดย K9.QILL เมื่อ พุธ เม.ย. 09, 2014 7:32 pm

ชื่อดูด้านข้าง
ระยะเวลาอ่านวันพีซ : 13-14 ปี (+ 5 จะได้อายุที่แท้จริง)
เห็นบอร์ดนี้มานานแล้วแต่เพิ่งมาเล่นจริงๆ จังๆ ก็ตอนนี้เพราะเพิ่งมาติดแบบงอมแงม
เล่นมาสักพักนึงเพิ่งสังเกตว่ามีกระทู้แนะนำตัวเลยจัดไปซะ
รูปภาพ
K9.QILL

โพสต์โดย Runjuan07_ZoroFC เมื่อ อาทิตย์ เม.ย. 13, 2014 4:33 pm

ผม runjuan เกิด33 FC Zoro นะคับ
ความจริงติดตามบอร์ดนี้มานานแล้ว แต่ไม่ได้มีโอกาสเข้ามาทักทายเพื่อนๆในบอร์ด

ยินดีที่ได้รู้จักคับ แนะนำด้วยนะคับ^^
Runjuan07_ZoroFC

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!