กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

โพสต์โดย surabangpu73 เมื่อ พุธ มิ.ย. 19, 2013 1:59 pm

สวัสดีทุกคนครับ ชื่อแบงค์ครับ อายุ17ปี
เรียนอาชีวะย่านสมุทรปราการอยู่ ปวช.3^^
สิงบอร์ดนี้นานมากแต่เพิ่งมาแนะนำตัว

ชอบวันพีชเพราะเกมส์ PS2 ตามอ่านมาตั้งแต่ม.1ปัจจุบันปวช.3
เจอบอร์ดนี้เพราะค้นหาข้อมูลเกี่ยวกับวันพีช รูปตัวละครที่ชอบแล้วเด้งมาบอร์ดนี้เยอะมาก
เลยตามส่องนับตั้งแต่นั้นมา 8-)

ผมไม่เก่งเรื่องการพูด อาจจะติดๆขัดๆฟังไม่รื่นหูบ้างก็ขออภัยด้วยครับ :geek:
♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥ก็สวยอะ♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
surabangpu73

Re: กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

โพสต์โดย Beckman เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 29, 2013 7:35 pm

สวัสดีครับ

เพิ่งมาใหม่ฝากตัวด้วยนะครับ ชื่อยู ส่วนตัวชอบ Benn Beckman มากเลย อิอิ เท่ๆ
Beckman

โพสต์โดย nai666 เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 30, 2013 6:39 am

สวัสดีครับ ชื่อ ร็อคกี้ อาชีพ ขายถั่ว สิงบอร์ดมานานละครับแต่เพิ่งสมัคเมม :oops:
รูปภาพ
nai666

โพสต์โดย Darkarashii เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 11, 2013 6:21 am

สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ชื่อ TOP ครับ
วันเกิด 29 ธันวาคม 2533

ปล.ติดตามบอร์ดมานานแล้ว แต่เพิ่งสมัครสมาชิก ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ
รูปภาพ
Darkarashii

โพสต์โดย BBOeSeS เมื่อ อังคาร ส.ค. 06, 2013 12:14 am

กำ เพิ่งเห็นครับ :lol:

สวัสดีครับ ชื่อ bee(แฟน)boss(ผม) นำมาสลับกันครับ ทุกๆ username จะเป็นแบบนี้หมดครับ :)

อายุ 20 ปีครับ เรียนปี 3 ที่เกษตรศาสตร์(กำแพงแสน :cry: ) หวังบางเขน...

รู้จักเว็ปนี้มานานละครับ แต่เม้นจริงจังก็ไม่กี่ปีก่อน(เม้นน้อย)

ตัวการ์ตูนที่ชอบที่สุดในเรื่องและในการ์ตูนทั้งหมด : มิฮอว์ค(ช่วงนี้มันฮ๊อตด้วย :lol: )

ยินดีที่ได้รู้จักครับผม
รูปภาพ
รวมสเกลพลังของตัวละครในวันพีซ > viewtopic.php?f=16&t=20827
BBOeSeS

โพสต์โดย Mooser เมื่อ ศุกร์ ส.ค. 09, 2013 11:05 am

ชื่อ มอส ครับ
อายุ 26
ตำแหน่ง : RF Engineer
ฐานะ : มีเงินน้อย
รูปร่าง : อ้วนดำ หน้าสิว
สิ่งที่ชอบ : การ์ตูน One Piece
สิ่งที่ไม่ชอบ : สัปดาห์ที่ One Piece ไม่อัพเดต spoil
งานอดิเรก : ตกปลา,เล่นกีต้าร์, สะสม Figure One Piece นี่แหละ
เจอเว็บบอร์ดนี้โดยบังเอิญประมาณ 3 ปีที่แล้ว ก็เข้ามาอ่านเรื่อย ๆ จนถึงทุกวันนี้...ไม่ค่อยโพสต์หรอก อ่านอย่างเดียว ดูวาทะของเซียนแต่ละคน ได้อารมณ์ ได้ข้อมูล เยอะดี สรุป "ชอบ บอร์ดนี้"
Mooser

โพสต์โดย chaninn เมื่อ อาทิตย์ ส.ค. 18, 2013 10:42 am

ผมเป็นสมาชิกไหม่
ชื่อ แก๊น เกิดวันที่ 5/8/1995
ชอบวันพีซมาก555
ฝากตัวด้วยค้าบบ
chaninn

โพสต์โดย prain_g เมื่อ อังคาร ส.ค. 20, 2013 5:15 pm

จะว่าไปแล้วผมก็ออนเกือบทุกวันนะเนีย 55

ปล.น่าจะมีการวัดเวลานะครับว่า ในบอร์ดใครใช้งานเยอะ (มีประโยชน์ป่าวไม่รู้) ใครสร้างสรรค์ผลงานเยอะ ใคร เกรียนเยอะ (น่าจะเป็นตำนาน........(คุณก็รู้ว่าใคร 55)) ฯลฯ :lol:
prain_g

โพสต์โดย MEE เมื่อ เสาร์ ก.ย. 21, 2013 7:30 pm

สะบายดี/สวัสดี ข้อยเปันคนลาวเดี้ ขอเข้าเปันสะมาชิกนำเดี้ บางคั้งก้ออาดพิมไทยผิดเหมือนกันแต่ก้อขอโทดขออะไพด้วยแล้วกันนะครับ เอาละผมชื่ หมี (ขอพูดเปันไทยละกันครับ) อายุ 18 ก้อใก้จะก้าวเข้ามาเถิงแล้ว (ไม่อยากแก่เลีย) ผมชอบคุ่ยเลื่อง วันพีชกับเพื่อนที่ชอบ วันพีช ด้วยกัน เพาะมันคุ่ยไม่รู้จบ คุ่ยกี่วันก้อไม่เบื่อ และ ในบันดากาตูน ผมชอบเลื่องนี้ละที่สุดเลีย หวังว่าคงไม่เบนผมออกจากสมาชีกนะครับและขอฝากเนื้อฝากตวด้วยละกันครับ :lol: :lol: :lol: :D
รูปภาพ
MEE

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ เสาร์ ก.ย. 21, 2013 8:25 pm

MEE เขียน:สะบายดี/สวัสดี ข้อยเปันคนลาวเดี้ ขอเข้าเปันสะมาชิกนำเดี้ บางคั้งก้ออาดพิมไทยผิดเหมือนกันแต่ก้อขอโทดขออะไพด้วยแล้วกันนะครับ เอาละผมชื่ หมี (ขอพูดเปันไทยละกันครับ) อายุ 18 ก้อใก้จะก้าวเข้ามาเถิงแล้ว (ไม่อยากแก่เลีย) ผมชอบคุ่ยเลื่อง วันพีชกับเพื่อนที่ชอบ วันพีช ด้วยกัน เพาะมันคุ่ยไม่รู้จบ คุ่ยกี่วันก้อไม่เบื่อ และ ในบันดากาตูน ผมชอบเลื่องนี้ละที่สุดเลีย หวังว่าคงไม่เบนผมออกจากสมาชีกนะครับและขอฝากเนื้อฝากตวด้วยละกันครับ :lol: :lol: :lol: :D

ยินดีที่ได้รู้จักครับ เพื่อนบ้าน :mrgreen:
Sunflowerz
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!