กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

โพสต์โดย toptemtem เมื่อ พุธ เม.ย. 24, 2013 5:40 pm

approve เขียน:ผมพีมไทยไม่เก่ง ครับ แต่อ่านเข้าใจ

ผมเป็นคนลาว ครับ อยู่ เวียงจัน(Vientiane Capital)
อ่านเว็บนี้มานานละครับ แต่ไม่ค่อยได้ Post พีมไม่เก่ง
ขอบคุญอีกครั้งสำลับข้อมูลดีๆ

คนลาวอีหลีตั้วหนิ ผมไปเที่ยวบ่อยเด้อที่ duty free 55555

ว่างๆก็มาเที่ยวไทยบ้างเด้อครับ ผมคนอุดรแต่มาอยู่กรุงเต้บบบบบ มาเที่ยวอุดรบ่อยๆเด้อครับ เจริญอีหลีขอบอกกก :lol:
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
toptemtem

Re: กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

โพสต์โดย SANJIO เมื่อ พุธ เม.ย. 24, 2013 5:59 pm

ชื่อจริงเล่นๆ SANJIO ครับ
ชื่อเล่นจริงๆ บอล ครับ
อายุ 25 ปี อยู่ขอนแก่น ตอนนี้ทำงานแล้ว
เรื่องมันก็มีอยู่ว่า ในช่วงสมัยเรียนมหาลัยปีสามผมเผลอหยิบหนังสือการ์ตูนเรื่องนึงของเพื่อนขึ้นมาอ่านเล่นๆ พอเล่มนั้นจบ ก็เริ่มไปหามาอ่านตั้งแต่เล่มแรก อ่านจบอยู่หลายรอบ อะนิเมะก็ไปหามาดู แรกๆก็เอาไว้ไปคุยกันฮาๆกับเพื่อนบ้าง เอาไว้เล่นเกมส์ทายปัญหาในวงเหล้าบ้าง แต่ก็ยังรู้สึกอยากจะรู้จักกับการ์ตูนเรื่องนี้ให้มากขึ้นไปอีก วันนึงการคีย์ Google เล่นๆก็ทำให้ได้มาเจอกับบอร์ดแห่งนี้ ที่รวมตัวของเหล่าคนรักวันพีซตัวจริง ผมแอบอ่านอยู่ประมาณครึ่งปีถึงได้สมัครเป็นสมาชิก ที่มาของชื่อก็มาจาก SANJI ตัวละครที่ชื่นชอบ ซึ่งมีทั้งความหื่น ฮาและเท่ห์ในคนๆเดียวกัน และรวมกับตัวละครในอะนิเมะที่ชื่อ TASHIO กุ๊กฝึกหัดทหารเรือซึ่งมีความฝันเดียวกันกับซันจิ
ดังนั้น SANJIO จึงมีที่มาดังเช่นนี้แล :lol:

ปล. เล่นบอร์ด TOP มาก็จะสองปีแล้ว เพิ่งจะได้มีโอกาสได้แนะนำตัวอย่างเป็นทางการครั้งแรก อยากจะบอกว่า ถึงแม้บางครั้ง การสนทนาผ่านกระทู้ของเราชาวไทยวันพีซจะมีความขัดแย้งกันบ้าง ดราม่าบ้าง กวนทีนบ้าง แต่ถึงยังไงพวกเราก็เป็นเพื่อนที่มีสิ่งเดียวที่เหมือนๆกันนั่นก็คือ ความรักที่มีต่อการ์ตูนที่ชื่อ ONE PIECE ยินดีที่ได้รู้จักครับ :D
รูปภาพรูปภาพ
SANJIO

โพสต์โดย Ta0jeAwTz เมื่อ พุธ เม.ย. 24, 2013 7:05 pm

สวัสดีครับ ผม Ta0jeAwTz เกิด 39 :oops:

สิงมา 3ปีได้ละครับ (2011-2013)

ปกติเมื่อก่อนจะชอบสิงอยู่ 4 ที่ครับ นารูโตะ วันพีช บลีช รีบอร์น

แต่รีบอร์นจบละ เลยสิงแต่ นารูโตะ วันพีช บลีช :lol:

ที่ชอบเว็บบอร์ดนี้เพราะว่า รู้สึกว่าเว็บบอร์ดนี้เป็นแฟนพันธ์แท้ วันพีชจริงๆ สามารถเชื่อถือได้ :lol:

ปล. ชอบการตอบคอมเมนต์ของคุณพี่ TLK เมื่อก่อนด้วย เด็ดขาด ราบคาบดี อิอิ
รูปภาพ
Ta0jeAwTz

โพสต์โดย gegamet22 เมื่อ พุธ เม.ย. 24, 2013 7:09 pm

ชื่อ gegamet22

สิงอยุ่ thaionepiece มาตั้งแต่ช่วงสงครามหนวดขาว

อายุ เยอะมาก.. เกิด 252.... :o :lol: :lol: :lol: :lol:

ชอบเวปนี้เพราะชอบเถียงกันในเรื่อง onep. ชอบอ่านนะครับ.. :lol: :lol: :lol: :lol:

ที่ชอบเขียนเชียร์ เวลาใครมาเห็นจะได้มีกำลังใจสู้ต่อไปอะครับ :D :D

*0*...สู้...สู้....*0*...เปนกำลังใจให้นะครับ..gegamet22
[img][url][/url][/img][/b]สุภาพบุรุษ นักเชือดเป็ดในตำนาน ..... พ่อค่าลาบเป็ดไฟ กลุ่มโจรสลัดผมดก

http://f.ptcdn.info/504/045/000/ock50vj ... yKey-o.jpg
gegamet22

โพสต์โดย sanjikick เมื่อ พุธ เม.ย. 24, 2013 7:17 pm

ชื่อ ซันครับ(Son)
อายุ 27 ปี-*-
เริ่มอ่านวันพีซช่วงม.ต้น จากหนังสือCคิดส์ ชอบซันจิ กับ โซโลมากครับ และชอบเบบี้5มากที่สุดในบรรดาสตรีในโลกวันพ๊ซ><

เมื่อก่อนผมสิงอยู่บอร์ดLOP แต่ด้วยเหตุการณ์ไม่คาดฝัน บอร์ดโดนบัสเตอร์คอล
จึงได้ระเห็ด ย้ายมาสิงอยู่บอร์ดนี้นับแต่นั้นมา

ปล.นิสัยผมเป็นมิตรนะครับ ไม่ดุ^^

ช่างตัดผมส่วนตัวของกัปตัน // กลุ่มโจรสลัดผมดก //
ประวัติโดนแบน : ยังซิง
sanjikick

โพสต์โดย naisandeekung เมื่อ พุธ เม.ย. 24, 2013 9:19 pm

ผม นายแสนดีคุง (แบงค์)
24 แล้วจ้า อ่านวันพีชมานาน และสิงอยู่บอร์ดนี้มานานโขทีเดียว5555
รูปภาพ
หัวหน้าหน่วยที่2 (ลำดับหน่วยเป็นลางแฮะ) และช่างตีดาบอันดับหนึ่งของโลกแห่งกลุ่มโจรสลัด "หนวดเทา"
naisandeekung

โพสต์โดย Zozala เมื่อ พุธ เม.ย. 24, 2013 9:33 pm

สวัสดีครับ เป็นเพื่อน TLK ครับ

นึกถึงสมัยนั่งอ่าน C-Kids ด้วยกันหน้าโรงเรียนครับ

เป็นความทรงจำที่มีค่ามากครับ ขอบคุณแอดมิน อิอิ 8-)
Zozala

โพสต์โดย The Legend Killer เมื่อ พุธ เม.ย. 24, 2013 9:44 pm

^
^

ฮู้ย~ ซึ้ง :lol:

เว็บไทยวันพีซมีแฟนเพจแล้วนะครับ กดLikeได้ที่นี่ --> https://www.facebook.com/THAIONEPIECEbyTLK
The Legend Killer
Vermillion Phoenix
Vermillion Phoenix

โพสต์โดย ShoPPeR เมื่อ พุธ เม.ย. 24, 2013 11:57 pm

สวัสดีครับ

ชื่อช้อป อายุ 18ปีครับ (・ω・)

เป็นพวกความสามารถด้านการสื่อสาร เข้าหาผู้คนติดลบครับ (´;ω;`)

ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ヽ(*・ω・*)ノ
松井玲奈 水樹奈々

รูปภาพ
ShoPPeR
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

โพสต์โดย yooyeans เมื่อ พฤหัสฯ. เม.ย. 25, 2013 4:06 am

สวัสดีครับ ผมยีนส์ครับ อายุ18ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

พึ่งเริ่มอ่านวันพืชจริงๆจังๆตอนเดือน5/55 ที่ผ่านมา ชอบอ่านละก็ตอบบ้างครับ แต่ถ้ากระทู้ไหนมีโบอา แฮนค็อคก็จะตอบทุกกระทู้ครับ :D :D :D :D :D

ป.ล. บอร์ดเรานี้25+เยอะเนอะ 55

ป.ล.2 ผมรักsnsd เป็นชีวิตจิตใจ

ป.ล.อีก เมื่อก่อนชอบนารูโตะมากกว่า จนเมื่อฮารุโนะ ซากุระหมดบทบาทจากตัวหลักไปก็เฉยๆกับการ์ตูนเรื่องนี้เลย
รูปภาพ
yooyeans

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!