กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

โพสต์โดย MyMelody เมื่อ พฤหัสฯ. เม.ย. 25, 2013 3:56 pm

toptemtem เขียน:
approve เขียน:ผมพีมไทยไม่เก่ง ครับ แต่อ่านเข้าใจ

ผมเป็นคนลาว ครับ อยู่ เวียงจัน(Vientiane Capital)
อ่านเว็บนี้มานานละครับ แต่ไม่ค่อยได้ Post พีมไม่เก่ง
ขอบคุญอีกครั้งสำลับข้อมูลดีๆ

คนลาวอีหลีตั้วหนิ ผมไปเที่ยวบ่อยเด้อที่ duty free 55555

ว่างๆก็มาเที่ยวไทยบ้างเด้อครับ ผมคนอุดรแต่มาอยู่กรุงเต้บบบบบ มาเที่ยวอุดรบ่อยๆเด้อครับ เจริญอีหลีขอบอกกก :lol:

พิมพ์ไม่เก่ง แต่เกือบถูกหมดเลยน่ะ :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
MyMelody

Re: กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

โพสต์โดย ZeRoLuNaR เมื่อ พฤหัสฯ. เม.ย. 25, 2013 8:53 pm

ผมชื่อหนึ่ง

อายุ19ปี

เรียนวิศวะ อยู่ม.เกษตรศาสตร์(บางเขน)

ยินดีที่ได้รู้จักครับผม :P
ZeRoLuNaR

โพสต์โดย ~Ophen-Y-offrerS~ เมื่อ ศุกร์ เม.ย. 26, 2013 4:45 am

ผมชื่อ ลักษณ์ ครับ

อายุ 19

อยู่มาตั้งแต่สมัยปี 2006 เล่นบ้าง เลิกบ้างเป็นช่วงๆไป ตอนนี้พึ่งกลับมาเล่นอีก :P
~Ophen-Y-offrerS~

โพสต์โดย nunmaster เมื่อ ศุกร์ เม.ย. 26, 2013 7:19 pm

สวัสดีครับ อยากมาแนะนำตัวบ้างเล่นบอร์ดนี้แบบไม่ใส่login มานานมากแล้ว
ชื่อนันครับ
nunmaster

โพสต์โดย boxeragball เมื่อ ศุกร์ เม.ย. 26, 2013 7:50 pm

สวัสดีครับ นามในบอร์ดนี้ชื่อ boxeragball
ชื่อเล่นว่า : บอล
เริ่มรู้จักกับ วันพีซ ตอนอยู่ ป.3 เริ่มจาการดูอนิเมะแล้ว
เพิ่งมาเริ่มอ่านมังงะตอน ป.6 แล้วก็อ่านจนถึงปัจจุบัน อายุ = ม.4
โดยส่วนตัวเป็นคนชอบอ่าน + ดู การ์ตูนญี่ปุ่น รู้จักหลายเรื่องยังไงก็มาคุยกันได้ รู้จักและเริ่มเล่นบอร์ดนี้เมื่อปี 2012

-:- ทุกคนล้วนมีความฝัน ความฝันของฉันนะเหรอ ถ้าอยากรู้จะบอกให้ ตอนจบของวันพีซไงละ -:-
boxeragball

โพสต์โดย dcparker เมื่อ ศุกร์ เม.ย. 26, 2013 11:18 pm

ผมชื่อ นิว นะค้าบ ^^
ติดตามวันพีซตั้งแต่ออกเล่ม 29 ในไทย
ส่วนบอร์ดนี้ จำไม่ได้ว่าติดตามตั้งแต่เมื่อไหร่นะครับ
แล้วก็เริ่มติดตามสปอยจริงๆจัง ช่วงประมาณที่สปอยอยู่ในตอน ทริลเลอร์บาร์ค อ่าครับ
เกิด 26 กรกฎาคม 2535

มาอ่านบอร์ดนี้ประจำ เพราะข้อมูล สปอย ต่างๆ ถูกต้อง ชัดเจน มาไว และโดยเฉพาะอย่างยิ่งที่ชอบเป็นพิเศษคือ หน้าตาของบอร์ด ดูสบายตา เรียบง่าย ชอบดี ก็เลยสิงอยู่ประจำ แต่ไม่ค่อยได้แสดงความคิดเห็นเ่ท่าไหร่ ~0~//

ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะครับ อิอิ ^^

approve เขียน:ผมพีมไทยไม่เก่ง ครับ แต่อ่านเข้าใจ

ผมเป็นคนลาว ครับ อยู่ เวียงจัน(Vientiane Capital)
อ่านเว็บนี้มานานละครับ แต่ไม่ค่อยได้ Post พีมไม่เก่ง
ขอบคุญอีกครั้งสำลับข้อมูลดีๆ

สบายดีครับผม ที่คณะเคยพาไปเที่่ยวลาว แต่ไปไม่ถึงเวียงจันทร์ ถึงแค่ตรงประตูชัยครับ
ได้รู้ภาษาลาวมาเยอะเลย อย่างเช่น ขาอ่อนสาวลาว(ราว) 555+
รูปภาพ รูปภาพรูปภาพ
My YouTube Channel : https://www.youtube.com/user/dcparker2
THX FOR LIKE & SUBSCRIBE
dcparker

โพสต์โดย PKnomcake เมื่อ อาทิตย์ เม.ย. 28, 2013 8:47 am

สวัสดีค่าาา ชื่อ...ยังไม่บอกดีกว่า :P 55555
สิงบอร์ดนี้สักพักแต่อ่านอย่างเดียว เดี๋ยวจะแสดงความคิดเห็นบ้างละ :lol:
สาวกวันพีช โดยเฉพาะลูฟี่

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ^__^
รูปภาพ
PKnomcake

โพสต์โดย mrcarpediem เมื่อ อาทิตย์ เม.ย. 28, 2013 9:17 am

Rioluk เขียน:ยูส Rioluk นะครับ

ชื่อ ลุค นะครับ

ชอบ แมนยู มาก ๆๆ

ติดตาม วันพีซ มานานแล้ว ครับ และ ติดตามบอร์ดนี้นานมาก
แต่เพิ่งได้สมัคร ครับ

ยินดีที่ได้รู้จัก ทุกคน

ปล. แมนยู แชมป์ แล้ววว

อิอิ

Glory Glory Glory Man United !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
ผมเป็นแฟน Man United ตัวใหญ่เลยครับ
เริ่มเชียร์ ตอนปี 1989 อ่ะ

เรียกผมว่า carpediem ล่ะกันนะครับ
ผมไม่ค่อยชอบ comment แต่เข้ามาอ่านบอร์ด เผื่อมีข่าวอะไร ใหม่ๆ ทุกวันครับ
ผมเริ่มอ่าน one piece ตั้งแต่ปี 2001 , เข้าบอร์ดนี้ ประมาณปี 2009

อาชีพ Manager ของบริษัทแห่งหนึ่งใน Washington DC / free-lance photographer
ใครมาเที่ยว U.S. ก็บอกได้นะครับ งานอดิเรกผม ชอบท่องเที่ยวมากๆ เผื่อจัดทริปเที่ยวกัน

ยินดีมากๆที่ได้รู้จักทักทายทุกคนครับ
Annie
รูปภาพ
Spoiler:
Lexi
รูปภาพ
Sydneyรูปภาพ
Sydneyรูปภาพ
Ashleyรูปภาพ

eis vivo qui me amant
mrcarpediem

โพสต์โดย Pai Joverseky เมื่อ อาทิตย์ เม.ย. 28, 2013 10:28 am

ผมๆ สมาชิกใหม่ๆ ได้ไม่นาน แต่ก็ชอบบอร์ดของที่นี่พอสมควร อ่านแล้วขำ 5555

ชื่อๆ กิ่งไผ่ อยู่สวนรังสิตๆ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับผม :lol:
รูปภาพ
Pai Joverseky

โพสต์โดย Caesar Clown เมื่อ อาทิตย์ เม.ย. 28, 2013 1:35 pm

พึ่งสมัครใหม่ ประเดิมกระทู้แรก
ชื่่อยูสเซอร์เราก็เป็นชื่อตัวร้าย(แต่โคตรรั่ว)ของวันพีชภาคเกือบล่าสุดนี่แล

ท้าวความเล็กน้อย
เราอ่านถึงอิมเพลดาวน์ก็หยุดไป 3-4 ปี พึ่งกลับมาอ่านใหม่
ตอนอ่านรวมเล่มช่วงมารีนฟอร์ด ถึงจะมีคนสปอยล์ไว้ว่า ....ตายนะ
แต่อารมณ์คนอ่านรวมเล่มมันไม่เหมือนอ่านสปอยล์ทีละตอน
พออ่านถึงตอนนั้นจริงๆ หน้าตาไหลพรากๆ (โอดะทำร้ายฉัน T^T)
เลยกลับมาติดเรื่องนี้อีกครั้ง แต่คงไม่ตามสปอยล์ ให้ออกหลายๆ ตอนแล้วค่อยตามทีเดียว :D

ติดตามบอร์ดนี้ได้ไม่กี่อาทิตย์ ผิดพลาดยังไง ตักเตือนเราได้เน้อ
เอ้า 3 2 1 ชูโรโรโร่!
รูปภาพ
source tumblr : heart-nakama
Caesar Clown

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!