เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย jit444 เมื่อ พุธ เม.ย. 23, 2014 11:59 am

armhaa เขียน:
jit444 เขียน:
armhaa เขียน:สำหรับสาวก HXH อ.กลับมาเขียนต่อแล้วนะครับบบบบ มิถุนายนนี้ได้อ่านแน่

รูปภาพ

ดีใจกว่าข่าวมอยส์โดนปลดซะอีกนะนี้ :lol:

ผมจะได้เห็นแก๊งแมงมุมโชว์เทพซักทีเอาแบบสู้โชว์ความสามารถเต็มๆเหมือนฮิโซกะ อุโบกิ้นเลย ไม่ใช่แบบภาคมดที่ตบทีเดียวก็ตายไม่ได้โชว์อะไรเลย555
ปล.มอยส์ถูกปลดน่าจะเสียใจมากกว่านะครับ555

พี่จิตอ่านถึงไหนแล้วครับ คุยได้เสมอเลยนะผมรออยู่ :lol:
ผมคิดว่าภาคใหม่ แมงมุมจะยังไม่มีบทบาทครับ ถ้ามีก็คงกลางๆภาคซึ้งถ้ามีคุราปิก้าที่รักของผมต้องโผล่มาแจมแน่นอน เนื้อเรื่องคงจะปูไปทางบียอนลูกเนเนโร่ไปก่อนในช่วงแรก หลังจากโดนประกาศตามล่า จุดที่น่าสนใจก็คือปารีสตันนี้ละครับ ว่ามันไปอยู่แก้งบียอนทำแมวน้ำอะไร

ไอ่นี้ถ้าให้ผมเดาคงวางแผนทำตามใจตัวเองเหมือนเดิมชัวร์ ซึ้งก็คงเหมือนกับจิน นั้นแหละ :lol:

ปริสตองมันก็ก่อกวนไปเรื่อยแหละครับเราอาจจะได้เห็นคู่หูพอลูก ปะทะ กับกลุ่มบียอนด์ก็ได้
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
jit444

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ พุธ เม.ย. 23, 2014 12:36 pm

ล่าสุดเหมือนจะเห็นขึ้นแล้วนะครับ หุ้นแมนยูอะไรนั่นน่ะ :)
Sunflowerz
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

โพสต์โดย armhaa เมื่อ พุธ เม.ย. 23, 2014 12:42 pm

Sunflowerz เขียน:ล่าสุดเหมือนจะเห็นขึ้นแล้วนะครับ หุ้นแมนยูอะไรนั่นน่ะ :)

หุ้นขึ้นร้อยละ 6 ครับ ปรับตัวสูงขึ้นมาในรอบ 1 ปี

มอยส์โดนล้อเลียนหนักอยู่ครับ ผมอ่านใน ซอคเกอร์ซัค น่าสงสารออก เห็นมีข่าวมาจากมาคุมทีมผม การันตีที่ 7 ทุกปี เห้ยยยผมเอานะ :lol:
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย jit444 เมื่อ พุธ เม.ย. 23, 2014 5:25 pm

แหม่ที่7ทุกปีใครจะเอามันต้องมีได้ที่5บ้างแล้วปีต่อมาก็หนีตกชั้นมันถึงจะระทึก555
รูปภาพ
jit444

โพสต์โดย R.combat เมื่อ พุธ เม.ย. 23, 2014 6:06 pm

Sunflowerz เขียน:
R.combat เขียน:ผมกลับมาแล้วครัชชชชชชส์ เพี่ยนๆ

เฮ้ :mrgreen:

สำหรับเรื่องมอยส์ เสียดายชะมัด อยากเห็นพัฒนาการของพี่แกจริงๆ :mrgreen:

ผมว่าเค้าน่าสงสารนะครับ จะปลดตั้งแต่ แพ้โอลิมเปียกอส แล้วหรอ

กัปตันมีความเห็นว่าไงมั้งอ่ะ อยากฟังๆๆ

ผมหมดศรัทธาตั้งแต่โดน เทพซอ ยิงที่ไทยแล้วหล่ะครัชชชชส์

#ปลดมอยส์ #ความรู้สึกเหมือนได้แชมป์ #คริคริ
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ
R.combat

โพสต์โดย R.combat เมื่อ พุธ เม.ย. 23, 2014 6:07 pm

เค้าอยากได้อ่ะ เจอร์เก้น คล็อปส์ อ่ะ ><"
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ
R.combat

โพสต์โดย armhaa เมื่อ พุธ เม.ย. 23, 2014 6:21 pm

R.combat เขียน:เค้าอยากได้อ่ะ เจอร์เก้น คล็อปส์ อ่ะ ><"

ผมมองว่าสไตล์มันคล้ายมอยส์ไปน่ะครับ เสียวจะมาแล้วเป็นแบบมอยส์

เต็งๆก็ฟานกัล ซึ้งผมว่าเค้าทำทีม อาแจ๊กได้ชปล.ก็โอเคเลยนะ ส่วนผมถ้าผมเลือกได้นะผมอยากได้ ร็อดเจอร์สกับมูริญโญ่ครับใครก็ได้ :lol:
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย R.combat เมื่อ พุธ เม.ย. 23, 2014 10:56 pm

R.combat เขียน:เค้าอยากได้อ่ะ เจอร์เก้น คล็อปส์ อ่ะ ><"

ผมมองว่าสไตล์มันคล้ายมอยส์ไปน่ะครับ เสียวจะมาแล้วเป็นแบบมอยส์

เต็งๆก็ฟานกัล ซึ้งผมว่าเค้าทำทีม อาแจ๊กได้ชปล.ก็โอเคเลยนะ ส่วนผมถ้าผมเลือกได้นะผมอยากได้ ร็อดเจอร์สกับมูริญโญ่ครับใครก็ได้ :lol:

ครัชชชส์ สไตล์อาจจะคล้ายๆ แต่การกระตุ้นลูกทีม ความเก๋า ความเป็นผู้นำ บารมี และ รูปเกม ผมมองยังไงคล็อปส์ก็เหนือกว่าอยู่หลายขั้นครัชชชส์ คือ ผมไม่ได้อะไรนะ

ฟานกัล ณ เวลานี้ ผมมองว่าแกเลยจุดพีคมาแล้วครัชชชชส์ เพราะ พี่แกเล่นอยู่สไตล์เดียว

มูริญโญ่ ตอนนี้พี่แกพิสูจน์แล้วครับว่าพี่แกเจ๋งจริง แต่สำหรับผม จ่ามูคงจะไม่เหมาะกับแมนยูซักเท่าไหร่ เพราะความขลังของจ่ามูยังไม่ผ่านนะ (ความนิ่งของจ่ามู)

ร็อดเจอร์ส ลองเอาระบบของแกมาทำผี ผมว่าไม่เหมาะครัชชชส์

สำหรับคนที่ผมมองว่าเข้าตาก็มี
เจอร์เก้น คล็อปส์
ดิเอโก พลาโบ ซิเมโอเน่
โจเซฟ กวาร์ดิโอลา

#ทั้งหมดทั้งมวลที่ว่าคือความคิดเห็นโดยส่วนตัวของผมเท่านั้นนะครัชชชชส์
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ
R.combat

โพสต์โดย R.combat เมื่อ พุธ เม.ย. 23, 2014 11:30 pm

ขอรบกวนใช้พื้นที่ซักกะนิดนะครัชชชชชส์

หลังจากที่ได้อ่าน วันพีซ ไปในตอนล่าสุดนี้ ผมกลับมีมุมมองที่ว่า เราน่าจะได้อะไรจากการ์ตูนเรื่องนี้อีกมากมาย
ขอยกตัวอย่าง ประเด็นล่าสุดเลยแล้วกัน กับเหตุการณ์ "กรงนก" หรือ เกมที่นายน้อยนั้นได้จัดสรรค์ขึ้นมา
นั่นก็คือการที่ให้ผู้คนได้เป็นนักล่ามาฆ่ากัน หรือ มาฆ่านายน้อยได้เลยในวังถ้าคุณมาถึงได้ ณ โมเม้นนั้นขอพูดเลยแล้วกันนะครัชช ว่ามันแอบเหมือนกับ The Hunger game อยู่พอสมควร 55555 หรือผมคิดไปเองก็ไม่รู้นะ อิอิ

ซึ่งผมมองว่าโอดะแกได้ก้าวข้ามมาอีกขั้นนึงแล้วหล่ะครัช (หรือผมแอบหวังไว้สูงก็ไม่รู้สินะ) เพราะ เนื้อเรื่องเริ่มออกแนวตามล่าแล้วหล่ะ หูยยยม่างงงโหดอ่ะ จากที่ได้อ่านมานะครัช ผมรู้สึกว่าเราอาจจะได้เห็น"วันพีซ"ในหลายๆแบบ หลายๆมุมมองก็เป็นได้นะ เพราะที่ผ่านมาส่วนมากจะเป็นแนวๆ สู้แล้วแพ้ไปฝึกมาใหม่แล้วสู้จนกว่าจะชนะ แต่รอบนี้มันไม่ใช่ไง บอสแม่งโหดด้วยหล่ะ 55555 ซึ่งต่อจากนี้อาจจะมีดราม่าและจิตวิทยาของตัวละครด้วยนะ เนื้อเรื่องอาจจะเป็นผู้ใหญ่มากขึ้นด้วยหล่ะมั้ง

ก็เท่าที่ผมเห็นและสัมผัสกับวันพีซตอนล่าสุดนี้ ขอพูดเลย ว่ารักโอดะหว่ะ อิอิ คือแม่งพลิกแพลงเก่งชิบเป๋งเลยอ่ะ
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ
R.combat

โพสต์โดย armhaa เมื่อ พฤหัสฯ. เม.ย. 24, 2014 12:11 am

R.combat เขียน:ขอรบกวนใช้พื้นที่ซักกะนิดนะครัชชชชชส์

หลังจากที่ได้อ่าน วันพีซ ไปในตอนล่าสุดนี้ ผมกลับมีมุมมองที่ว่า เราน่าจะได้อะไรจากการ์ตูนเรื่องนี้อีกมากมาย
ขอยกตัวอย่าง ประเด็นล่าสุดเลยแล้วกัน กับเหตุการณ์ "กรงนก" หรือ เกมที่นายน้อยนั้นได้จัดสรรค์ขึ้นมา
นั่นก็คือการที่ให้ผู้คนได้เป็นนักล่ามาฆ่ากัน หรือ มาฆ่านายน้อยได้เลยในวังถ้าคุณมาถึงได้ ณ โมเม้นนั้นขอพูดเลยแล้วกันนะครัชช ว่ามันแอบเหมือนกับ The Hunger game อยู่พอสมควร 55555 หรือผมคิดไปเองก็ไม่รู้นะ อิอิ

ซึ่งผมมองว่าโอดะแกได้ก้าวข้ามมาอีกขั้นนึงแล้วหล่ะครัช (หรือผมแอบหวังไว้สูงก็ไม่รู้สินะ) เพราะ เนื้อเรื่องเริ่มออกแนวตามล่าแล้วหล่ะ หูยยยม่างงงโหดอ่ะ จากที่ได้อ่านมานะครัช ผมรู้สึกว่าเราอาจจะได้เห็น"วันพีซ"ในหลายๆแบบ หลายๆมุมมองก็เป็นได้นะ เพราะที่ผ่านมาส่วนมากจะเป็นแนวๆ สู้แล้วแพ้ไปฝึกมาใหม่แล้วสู้จนกว่าจะชนะ แต่รอบนี้มันไม่ใช่ไง บอสแม่งโหดด้วยหล่ะ 55555 ซึ่งต่อจากนี้อาจจะมีดราม่าและจิตวิทยาของตัวละครด้วยนะ เนื้อเรื่องอาจจะเป็นผู้ใหญ่มากขึ้นด้วยหล่ะมั้ง

ก็เท่าที่ผมเห็นและสัมผัสกับวันพีซตอนล่าสุดนี้ ขอพูดเลย ว่ารักโอดะหว่ะ อิอิ คือแม่งพลิกแพลงเก่งชิบเป๋งเลยอ่ะ

ผมคิดเหมือนกันเลยครับว่าโอดะ ยกระดับการเขียนของแกขึ้นมาอีกขั้น ทั้งที่เดิมก็ระดับเทพของวงการอยู่แล้ว ผมอยากให้มีดราท่าเหมือนกันแต่ไม่ได้หมายถึงให้ใครตายนะ :lol: ไอ่เจ้าโดฟรานี้เป็นบอสที่รวมศิลปะความร้ายกาจไว้ในตัวจริงๆ

ปกติถ้าการ์ตูนไม่เทพหรือไม่เจ๋งจริงนี้ผมไม่ติดง่ายๆหรอกครับ นอกจาก hxh ก็วันพีชนี้ละที่เทใจให้ เต็ม 100
โชคดีจริงๆที่ได้อ่าน ไม่ผิดหวังเลย
รูปภาพ
armhaa

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD