เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ พุธ ก.ค. 23, 2014 7:41 am

ONEPIECE0125 เขียน:รูปภาพ

วาดเองเลยนะนี่ ^ ^

เห็นพูดถึงตัวละคร เลยลองวาดดู

อันซ้ายมือนั้นเฮียโก

อันขวามือนั้นเฮียเมท ถือดาบถือปืนครบ!!

:D :D :D
ชอบครับ วันหลังวาดมาอีกนะครับ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Goku ss4

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ พุธ ก.ค. 23, 2014 8:00 am

Sunflowerz เขียน:ว่าแล้วก็เปิดตัวเลยละกัน ในหัวผมได้ร่างไว้แล้ว 3 ตัวครับ

หน่วยลุย (เมท)
รายละเอียด : ภาพที่แนบจะเป็น 90 % ของตัวสมบูรณ์

Spoiler:

สินสมุทร :shock:
ถ้าเอาแนวคิดมาจากรามเกียรติ์ อันนี้เป็นร่างที่ 2 ก็ไม่เลวนะครับ
และผมไม่รู้ว่าลูกเรือคนอื่นๆจะมีพลังธาตุด้วยหรือเปล่า ถ้ามีเมทนี่เหมาะกับธาตุไฟมาก

นักดนตรีขาลุย(บลู)
รายละเอียด : ภาพที่แนบจะเป็น 65 % ของตัวสมบูรณ์ อาจมีปรับอยู่โดยเฉพาะสีผิว

Spoiler:

เท่ห์ดีครับ ชื่อบลูนี่น่าจะเหมาะกับน้ำนะ

กัปตัน (ผมเอง)
รายละเอียด : ภาพที่แนบแทบจะเป็น 100 % ของตัวสมบูรณ์(แหม่ ไม่ค่อยเท่าไรเลยเรา :lol: )

Spoiler:

คาเวนดิช :lol: :lol: :lol:
ของกัปตันเป็นทรายสินะ

ติชมได้เลยนะครับ ยิ่งตรงยิ่งชอบครับ เพราะมันมีผลต่อการพัฒนาฝีมือของผมเป็นอย่างมาก : )
ปล.โฆษณาสักหน่อย ติดตามได้ทางเพจของผมที่อยู่ที่ลายเซ็นนะครับ :mrgreen:

ถ้าทุกคนมีพลังของธรรมชาติ ผมอยากเป็นเมฆครับ ล่องลอยบนท้องฟ้าอย่างอิสระ :D
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ พุธ ก.ค. 23, 2014 10:03 am

Goku ss4 เขียน:
Sunflowerz เขียน:ว่าแล้วก็เปิดตัวเลยละกัน ในหัวผมได้ร่างไว้แล้ว 3 ตัวครับ

หน่วยลุย (เมท)
รายละเอียด : ภาพที่แนบจะเป็น 90 % ของตัวสมบูรณ์

Spoiler:

สินสมุทร :shock:
ถ้าเอาแนวคิดมาจากรามเกียรติ์ อันนี้เป็นร่างที่ 2 ก็ไม่เลวนะครับ
และผมไม่รู้ว่าลูกเรือคนอื่นๆจะมีพลังธาตุด้วยหรือเปล่า ถ้ามีเมทนี่เหมาะกับธาตุไฟมาก

นักดนตรีขาลุย(บลู)
รายละเอียด : ภาพที่แนบจะเป็น 65 % ของตัวสมบูรณ์ อาจมีปรับอยู่โดยเฉพาะสีผิว

Spoiler:

เท่ห์ดีครับ ชื่อบลูนี่น่าจะเหมาะกับน้ำนะ

กัปตัน (ผมเอง)
รายละเอียด : ภาพที่แนบแทบจะเป็น 100 % ของตัวสมบูรณ์(แหม่ ไม่ค่อยเท่าไรเลยเรา :lol: )

Spoiler:

คาเวนดิช :lol: :lol: :lol:
ของกัปตันเป็นทรายสินะ

ติชมได้เลยนะครับ ยิ่งตรงยิ่งชอบครับ เพราะมันมีผลต่อการพัฒนาฝีมือของผมเป็นอย่างมาก : )
ปล.โฆษณาสักหน่อย ติดตามได้ทางเพจของผมที่อยู่ที่ลายเซ็นนะครับ :mrgreen:

ถ้าทุกคนมีพลังของธรรมชาติ ผมอยากเป็นเมฆครับ ล่องลอยบนท้องฟ้าอย่างอิสระ :D

จะรับไปพิจารณาอีกข้อครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีนะครับ เยี่ยมเลย :mrgreen:
Sunflowerz
Sapphire Dragon

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ พุธ ก.ค. 23, 2014 10:04 am

จะทำลายเซ็นของกลุ่มโจรสลัดทานตะวันให้อาร์ตในเร็วๆนี้นะครับ :mrgreen:
Sunflowerz

โพสต์โดย GIO เมื่อ พุธ ก.ค. 23, 2014 5:00 pm

Sunflowerz เขียน:จะทำลายเซ็นของกลุ่มโจรสลัดทานตะวันให้อาร์ตในเร็วๆนี้นะครับ :mrgreen:

จัดเลย :mrgreen:
รูปภาพ
Spoiler:
รูปภาพ
GIO

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ พุธ ก.ค. 23, 2014 7:50 pm

Sunflowerz เขียน:
sad1234 เขียน:
ความรู้สึกแรกเลยนะครับ ผมนึกว่า ผมคือทศกัณฐ์ 555 :lol: :lol: :lol:
แต่อย่างที่คุณ ONEPIECE0125 ว่าแหละ หน่วยลุยมันต้องมาดเข้มและโหดให้มากเข้าไว้ :mrgreen: :mrgreen:

ปล.........รูปบลูเท่มาก สมกับมาดนักดนตรี ส่วนกัปตันดูดีเลยนะ ศิลปินเหมือนกันนะเนี่ย

คาแร็กเตอร์ของเมท ผมตั้งใจเอาต้นแบบมากจากรามเกียรติ์อยู่แล้วครับ แล้วผสมแอฟโฟร่เข้าไป :lol: :mrgreen:

แหล่มเบย
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ พุธ ก.ค. 23, 2014 7:53 pm

reefsk8core เขียน:
อิมเมจของ พี่เมท เท่ดีนะครัชชชชส์ ออกไปทาง โจกเกอร์ มากกว่าทศ.. นะพี่

เป็นมุมมองที่ทำให้ภาพลักษณ์ที่เท่อยู่แล้ว เท่เพิ่มขึ้นไปอีกครับ

ผมโคตรชอบโจ๊กเกอร์เลยนะ เป็นตัวร้ายอันดับต้นๆในใจเลยครับ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ พุธ ก.ค. 23, 2014 7:55 pm

Goku ss4 เขียน:ถ้าเอาแนวคิดมาจากรามเกียรติ์ อันนี้เป็นร่างที่ 2 ก็ไม่เลวนะครับ

โดนเลยครับเฮีย ชอบสีแดงๆเป็นทุนเดิมอยู่แล้วด้วย :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย reefsk8core เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 24, 2014 10:00 am

กัปตันครัชชชส์ ผมขอไม่มีพลังจากผลปีศาจนะครัช

แต่ขอเป็นคนโรคจิตเลือดเย็นแต่ฉากหน้าเป็นคนขี้เล่นนะครัช
แล้วถนัดในการลอบสังหารครัชชชชส์

ปล.ขอมากไปมั้ยเนี่ย
ปล2.ขอบคุณครัชชชส์
รูปภาพ
reefsk8core

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 24, 2014 5:38 pm

reefsk8core เขียน:กัปตันครัชชชส์ ผมขอไม่มีพลังจากผลปีศาจนะครัช

แต่ขอเป็นคนโรคจิตเลือดเย็นแต่ฉากหน้าเป็นคนขี้เล่นนะครัช
แล้วถนัดในการลอบสังหารครัชชชชส์

ปล.ขอมากไปมั้ยเนี่ย
ปล2.ขอบคุณครัชชชส์

ประมาณคนสองบุคลิกรึปล่าวครัสสสสสสส :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
sad1234

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD