เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 16, 2015 8:41 am

สวัสดีวันครูครับ :mrgreen:
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Goku ss4

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย artkub เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 16, 2015 5:36 pm

Goku ss4 เขียน:สวัสดีวันครูครับ :mrgreen:

สวัสดีครับ 8-) :mrgreen:
artkub

โพสต์โดย GIO เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 16, 2015 6:53 pm

ไม่ค่อยได้เข้ามาเลบเเฮะ
รูปภาพ
Spoiler:
รูปภาพ
GIO

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ เสาร์ ม.ค. 17, 2015 10:32 am

artkub เขียน:
Goku ss4 เขียน:สวัสดีวันครูครับ :mrgreen:

สวัสดีครับ 8-) :mrgreen:

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: นอกจากวันครูยังเปนวันหวยออกด้วย5555
GIO เขียน:ไม่ค่อยได้เข้ามาเลบเเฮะ

เข้ามาได้ตลอดครับ ช่วงนี้ผมจะเฝ้าเรือให้เอง :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย ONEPIECE0125 เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 30, 2015 10:57 am

สวัสดีทุกคนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

ไปไหนกันหมดน้อออ???

เงียบจุงงงง???
รูปภาพ
รูปภาพ
ONEPIECE0125

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 30, 2015 11:37 am

อยู่นี่ :lol:
Sunflowerz
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

โพสต์โดย artkub เมื่อ อาทิตย์ ก.พ. 01, 2015 6:15 pm

ยุ่งเลยช่วงนี้เสาร์อาทิตย์ก็ต้องไปทำงานพิเศษอีก T T
artkub

โพสต์โดย GIO เมื่อ ศุกร์ ก.พ. 06, 2015 5:46 pm

เดี๋ยวนี้ความคึกคัดดูน้อยลงนะ -.-
รูปภาพ
Spoiler:
รูปภาพ
GIO

โพสต์โดย BluCero เมื่อ พุธ ก.พ. 11, 2015 10:21 pm

มะตอนเย็นๆ บอร์ดล่ม ผมงี้ใจหายเลย

ขอโทษน้า ทุกคนที่ไม่ค่อยได้มาตอบ มาโพสเลย ความจริงแอบมาดูเรื่อยๆ แหละ แต่ตอนนี้ผมกำลังอยู่ช่วงจุดเลี้ยวของชีวิต :D

นั้นคือการหางานนั้นเอง ฮาร์ดคอร์มากครับ หางานยากสุดๆเลย กับสายนิติศาสตร์ วุฒิปตรี ตัวเปล่านี้ ใครไม่เจ๋งฝันไม่แรงอย่าเรียนเชียวล่ะครับ

:D :D :D :D

โกคูซัง ถ้าแว่บมาเห็น ผมมีเรื่องปรึกษาหน่อยนะแครฟฟฟฟ
นักดนตรีจอมยียวน แห่ง กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน

ยิ่งโตยิ่งกลัวอะไรที่ไม่ชัวร์ก็คงไม่มั่วแล้วลงมือ
BluCero

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ พฤหัสฯ. ก.พ. 12, 2015 9:58 am

หวัดดีครับ :mrgreen:
ผมเองเซงนิดหน่อยเลยไม่ได้เข้ามาเป็นอาทิตย์แระ555

สำหรับ Blue.. ผมพอจะให้คำแนะนำสายงานราชการได้บ้างนิดหน่อยครับ
ถ้าเน้นสายตรงควรจะมีตั๋ว / เน / โทเฟล (คุณสมบัติขั้นต้นรัฐวิสาหกิจ) / โท
อย่างใดอย่างหนึ่งหรือหลายๆอย่างขึ้นไป เพราะจะทำให้เรามีสิทธิไปแข่งขันได้หลายๆสนาม

บางครั้งถ้าเราไม่ยึดติดตามสายงานหรือวุฒิ โอกาสเราจะเพิ่มมากขึ้นอีก มีหลายๆคนที่สอบแข่งขันในระดับที่ต่ำกว่าวุฒิตัวเองเพื่อโอกาสในการเข้าทำงาน ซึ่งตำแหน่งและเงินเดือนจะน้อยกว่าแต่โอกาสได้งานจะเพิ่มขึ้น แล้วเดี๋ยวเราค่อยเอาวุฒิที่เรามีไปปรับเพิ่มภายใน ภายหลัง

อย่าท้อที่จะไปสอบหรือหางาน ตอนผมจบมาก็ยังไม่ได้งานเลย ยอมรับว่าเครียดมากๆแต่ก็คอยตรวจดูว่าที่ไหนมีสมัครงานและไปสอบแข่งขัน / สัมภาษณ์ ทุกที่ พนักงานจ้างผมก็ไปสอบ (ช่วงยังไม่มีงานประจำผมรับงานพาร์ทไทม์ตามห้าง ครั้งละ 15 วันมั่งเดือนนึงมั่งและลงตั๋วกับเนไปด้วย

ผมหางานประมาณ 1 ปี จึงได้ทำงาน(รับราชการ) ตอนไปสอบที่แรกๆก็ไม่รู้แนวว่าเขาสอบแบบไหน สัมภาษณ์ยังไง
แต่เมื่อไปบ่อยๆเหมือนมันซึมซับประสพการณ์ไปเองครับ ถ้าเราไม่ท้อ ชีวิตหลังจบใหม่ๆยากและเหนื่อยมากๆต้องหางานด้วย เรียนอีก 2 อย่าง สอบที่ไหนก็ไม่ได้ แต่โชคดีที่มีคนให้กำลังใจเลยไม่ทิ้งกลางคัน ประมาณ 1 ปีผมได้เข้าทำงาน เรียนทั้ง 2 อย่างจบ เมื่อมองย้อนไป 1 ปีชีวิตมันเปลี่ยนไปเยอะมาก (ถ้าเรายังสู้อยู่ชีวิตมันจะดีขึ้น)

สู้..สู้..ครับ เรายังอายุน้อยมีโอกาสเจอจุดเปลี่ยนในชีวิตอีกเยอะ แต่เมื่อโอกาสมาถึงเราต้องพร้อมนะ

ปล. นี่เป็นแค่คำแนะนำส่วนหนึ่งนะครับ มันยังมีงานหรือโอกาสอย่างอื่นๆอีกเยอะครับ ลองค่อยๆหาข้อมูลดูครับ :D
รูปภาพ
Goku ss4

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD