เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ จันทร์ พ.ค. 04, 2015 5:48 pm

ช่วงหยุดยาวครับก็เลยเขียนอะไรให้อ่านกันเล่นๆ
วันนี้จะเขียนเรื่อง "ระดับ" ของผลปีศาจครับ หนีความจำเจเรื่องการตื่นของผลปีศาจ

ตอนเอสปะทะอาคาอินุ ได้มีการกล่าวเปรียบเทียบระดับของผลปีศาจระหว่างผลไฟ กับ ผลแมกม่าครับ
ผมก็เลยมาลองจัดกลุ่มผลปีศาจที่ปรากฏมาแล้วและเปรียบเทียบระดับพลังเองซะเลย555 (ผมจัดเองสนุกๆนะ) โดยเรียงลำดับแค่ 3 เลเวล นะครับ

กลุ่มผลปีศาจสายโซออน
ขอจัดกลุ่มนี้เป็นกลุ่มใหญ่กลุ่มเดียวเลยครับ
เลเวล 1 สัตว์ธรรมดา ------->>>> เลเวล 2 สัตว์ดึกดำบรรพ์ ------->>>> เลเวล 3 โซออนในตำนาน

*** เพิ่มเติม(ไม่เกี่ยวกับการจัดระดับนะ) ผลสัตว์ที่มีหลายโมเดลที่สุดตอนนี้คือผลสุนัขครับ มี จาคา / ปืนดัชชุน / จาบรา / (น่าจะ) ดัมเมเชี่ยน
*** คุณรู้หรือไม่ว่าผลยีราฟของคาคุ เป็นโมเดลหนึ่งของผลอุชิอุชิ (วัว) ครับ เกี่ยวอะไรกันฟะ :?

กลุ่มไฟ
เลเวล 1 ............. ---------->>>>> เลเวล 2 ผลไฟ --------->>>>>> เลเวล 3 ผลแมกม่า

กลุ่มน้ำแข็ง
เลเวล 1 ผลหิมะ ---------->>>>>> เลเวล 2 ........... -------->>>>>> เลเวล 3 ผลเยือกแข็ง

กลุ่มก๊าซ
เลเวล 1 ผลควัน ----------->>>>>> เลเวล 2 ผลก๊าซ ------->>>>>> เลเวล 3 .............

กลุ่มดูดวัตถุ
เลเวล 1 ผลโคลน --------->>>>>> เลเวล 2 ...........-------->>>>>> เลเวล 3 ผลความมืด

กลุ่มลำแสง
เลเวล 1 ผลเอื่อยเฉื่อย ---->>>>> เลเวล 2 ผลเมโรว ------>>>>>> เลเวล 3 ผลปิกะปิกะ

กลุ่มเลียนแบบ
เลเวล 1 ผลเลียนแบบ ---->>>>>>เลเวล 2 ผลของคินเอมอน ---->>> เลเวล 3 ..........

กลุ่มศิลปะ
เลเวล 1 ของโจล่า -------->>>>>> เลเวล 2 ผลของคันจูโร่ ------>>>>> เลเวล 3 .........

กลุ่มยืดหด
เลเวล 1 ผลสปริง --------->>>>>> เลเวล 2 ผลยาง --------->>>>>>> เลเวล 3 .........

กลุ่มระเบิด
เลเวล 1 ผลระเบิด -------->>>>>>เลเวล 2 ผลปะทุ ---------->>>>>>> เลเวล 3 ผลสั่นไหว

กลุ่มน้ำหนัก
เลเวล 1 ผลกิโล -------->>>>>>> เลเวล 2 ผลตัน ----------->>>>>>> เลเวล 3 ผลของฟูจิโทระ(น่าจะแรงโน้มถ่วง)

กลุ่มอาวุธ
เลเวล 1 ผลหนาม ------->>>>>> เลเวล 2 ผลใบมีด --------->>>>>>> เลเวล 3 ผลเบบี้ 5

กลุ่มแยกร่าง
เลเวล 1 ผลเบอร์รี่ ------->>>>>> เลเวล 2 ผลแตกหน่อ --------->>>>>> เลเวล 3 ผลแยกส่วน

ปล. ทั้งหมดนี้ผมจัดเองเล่นๆนะครับ และผลที่เหลืออาจจะจับกลุ่มกับผลอื่นๆที่จะมาในอนาคตได้(มั้ง) ครับ :mrgreen:
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Goku ss4

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ จันทร์ พ.ค. 04, 2015 8:51 pm

Goku ss4 เขียน:
sad1234 เขียน:รอดเจ้อ ออกไป
อุ๊ย ลืมไป นี่บอร์ดการ์ตูน

อยากได้ใครเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ

ไม่มีครับ แค่รู้สึกว่ารอดเจ้อกำลังธาตุไฟเข้าแทรก เหมือนที่ราฟาเคยเป็น :lol: :lol:
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ จันทร์ พ.ค. 04, 2015 8:51 pm

Goku ss4 เขียน:ฟลอยด์ ชนะไปแล้ว แต่ผมชอบปาเกียวมากกว่าแฮะ

ไม่ได้ดู ลืม :evil: :evil: :evil:
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ พุธ พ.ค. 06, 2015 11:18 am

sad1234 เขียน:
Goku ss4 เขียน:ฟลอยด์ ชนะไปแล้ว แต่ผมชอบปาเกียวมากกว่าแฮะ

ไม่ได้ดู ลืม :evil: :evil: :evil:

:lol: :lol: :lol:

sad1234 เขียน:
Goku ss4 เขียน:
sad1234 เขียน:รอดเจ้อ ออกไป
อุ๊ย ลืมไป นี่บอร์ดการ์ตูน

อยากได้ใครเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ

ไม่มีครับ แค่รู้สึกว่ารอดเจ้อกำลังธาตุไฟเข้าแทรก เหมือนที่ราฟาเคยเป็น :lol: :lol:

ร็อดเจอร์เป็นโค้ชที่เก่งนะครับ แต่การเป็นสุดยอดผู้จัดการทีมมันต้องมีมากกว่านี้
ผมว่าเขาสอบตกเรื่องนอกตำรา เช่น จิตวิทยาในการบริหารคน การแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าในเกม ฯลฯ ซึ่งเรื่องแบบนี้ไม่มีตำราเล่มไหนสอนได้ครับ
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ พุธ พ.ค. 06, 2015 3:26 pm

Goku ss4 เขียน:ร็อดเจอร์เป็นโค้ชที่เก่งนะครับ แต่การเป็นสุดยอดผู้จัดการทีมมันต้องมีมากกว่านี้
ผมว่าเขาสอบตกเรื่องนอกตำรา เช่น จิตวิทยาในการบริหารคน การแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าในเกม ฯลฯ ซึ่งเรื่องแบบนี้ไม่มีตำราเล่มไหนสอนได้ครับ

:shock: :shock: :o :o
แก้ไขล่าสุดโดย sad1234 เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 10, 2015 9:57 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ ศุกร์ พ.ค. 08, 2015 9:02 am

พี่โดผมโดนอัดติดกำแพงเลย

หวังว่าคงไม่จอดแค่นี้นะ :mrgreen:
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย artkub เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 10, 2015 5:34 pm

พี่โดไม่จอดง่ายๆหรอกอึดซะขนาดนั้น
artkub

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 10, 2015 8:36 pm

artkub เขียน:พี่โดไม่จอดง่ายๆหรอกอึดซะขนาดนั้น

ครับผมก็คิดยังงี้

แต่ก่อนจบอยากจะให้พี่โดมีท่าอัลติ โชว์ซักท่าสองท่าครับ ไม่รู้จะมีป่าว :mrgreen:
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 10, 2015 9:56 pm

มาเชียร์หงส์กันเด้อออออออ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ จันทร์ พ.ค. 11, 2015 1:23 am

ลาก่อน ชปล
ลาก่อน รอดเจ้อ
:twisted: :twisted:
รูปภาพ
sad1234

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD