เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย artkub เมื่อ อาทิตย์ ธ.ค. 11, 2016 12:34 pm

ใช่แล้วยุคผมดกต่างหาก :lol: :lol: :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
artkub

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ อาทิตย์ ธ.ค. 18, 2016 5:42 pm

ไม่เห็นเคยได้ยินเบย :shock: :lol:
Sunflowerz
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

โพสต์โดย Jamezaku เมื่อ อาทิตย์ ธ.ค. 18, 2016 6:35 pm

Sunflowerz เขียน:ไม่เห็นเคยได้ยินเบย :shock: :lol:

War with me ? :lol:
Jamezaku

โพสต์โดย artkub เมื่อ อาทิตย์ ธ.ค. 18, 2016 6:45 pm

ใจเย็นๆเจมส์:lol:
artkub

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ พุธ ธ.ค. 21, 2016 12:48 pm

รอตอนใหม่อยู่ครับ

ช่วงนี้เริ่มน่าติดตามแล้ว :mrgreen:
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย BluCero เมื่อ พุธ ธ.ค. 21, 2016 7:03 pm

Goku ss4 เขียน:รอตอนใหม่อยู่ครับ

ช่วงนี้เริ่มน่าติดตามแล้ว :mrgreen:

จริงครับเฮียโก พีคจนต้องเข้ามาเม้นเลย 555
สบายดีกันนะครับ ตอนนี้ชีวิตผมกำลังขาขึ้นเลย แต่มีเจ็บป่วยบ้างตามสภาพอากาศ

กัปตันสบายดีใช่ไหมครับ :lol:
บลูซีโร่ขอรายงานตัวก่อนปีใหม่
นักดนตรีจอมยียวน แห่ง กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน

ยิ่งโตยิ่งกลัวอะไรที่ไม่ชัวร์ก็คงไม่มั่วแล้วลงมือ
BluCero

โพสต์โดย BluCero เมื่อ พุธ ธ.ค. 21, 2016 7:20 pm

ตอบกระทู้ไปเยอะมาก เดียวผมต้องไปละครับสุดท้ายนี้อยากจะบอกว่า

กลุ่มโจรสลัดตะวันคือ นัมเบอร์วัน ตลอดกาลคร้าบบบ

หิ้ววววว เรียกแขกให้เรียบร้อย 555
นักดนตรีจอมยียวน แห่ง กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน

ยิ่งโตยิ่งกลัวอะไรที่ไม่ชัวร์ก็คงไม่มั่วแล้วลงมือ
BluCero

โพสต์โดย BluCero เมื่อ เสาร์ ธ.ค. 31, 2016 2:04 pm

ผมอ่านตอนล่าสุด(851) แล้วน้ำตาไหลเลยครับ ฉากที่ซันจิก้มหน้าแล้วร้องไห้ คือ ปกติอาจารย์โอดะจะวาดฉากร้องไห้แบบแหกปากขี้มูกโป่งอันนั้นก็ได้อารมณ์ไปอีกแบบ แต่ฉากนี้ผมให้เป็นฉากร้องไห้ที่ดีที่สุดในวันพีซสำหรับผมเลยครับ (จากตอนแรกให้ของนามิตอนขอให้ลูฟี่ช่วยกระทืบอารอนให้หน่อยเป็นอันดับหนึ่ง)

วันนี้วันสุดท้ายของปีแล้ว ซึ่งก็ไม่อยากให้ยึดติดกันมากครับ ทำทุกวันให้ดีที่สุดก็พอ 55555 คาเพนเดี่ยม

อัพเดทชีวิตนิดหนึ่งครับ ผมไปสอบเข้ารับราชการเป็น พัฒนากร เมื่อต้นเดือนมาครับ ปรากฎว่าติดซะงั้น '-_-' ลังเลใจอยู่ว่าจะไปสัมภาษณ์ดีไหม เพราะคนผ่านก็ตั้งพันกว่าคน ในประกาศเขารับแค่ 100 เอง

สบายกันดีนะครับแม้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย เน้นไปในทางร้อนน่ะ 555 แต่วันนี้ 31/12/2558 อากาศดีมากๆครับ ผมเดินไปซื้อของสดที่โลตัสได้สบายเลย

การได้ออกมาเดินสูดอากาศแล้วเฝ้ามองบรรยากาศที่เรามักจะเมินหน้าหนีหรือก้มหน้าเล่นโทรศัพท์ระหว่างนั่งรถนี้มันก็ดีไปอีกแบบนะครับ เสียอย่างเดียวกลับไปช้าโดนเมียบ่น 5555

สวัสดีปีใหม่ครับทุกคน

BluCero

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ พุธ ม.ค. 04, 2017 12:35 pm

ไปสัมภาษณ์เถอะบลู ไม่ได้เสียหายอะไรนี่ :mrgreen:

100 หากมีคนสละสิทธิ / ลาออก / สอบได้ที่อื่น / ไม่ชอบงานนี้ ฯลฯ มันก็อาจจะกลายเป็น 200 ได้นะ

ส่วนเรื่องวันพีซ... ผมอยู่ในกลุ่ม(เล็กๆ) ที่หวังว่าจะมีอะไรหักมุมอีกสำหรับ พุดดิ้งกะซันจิ55
คือมันเหมือนจงใจเกินไป ที่ให้ซันจิมาได้ยินอะไรแบบนั้น แล้วไอ้ตอนร่าง 3 ตานี่อาจจะชั่วร้ายจริงๆแบบรันจิ ดราก้อนบอล ก็ได้ พอปิดตาก็กลับเป็นคนดีตามปกติก็ได้ ผมเชื่อในสายตาของซันจิครับหมอนี่มองผู้หญิงไม่พลาดหรอก(ดังนั้นตอนนี้เขาเลยช็อกไง)

วันหยุดยาวผ่านไปแล้ว ชีวิตกลับเข้าสู่วงจรปกติอีกแล้ว
สวัสดีปีใหม่นะครับทุกๆคน :mrgreen:
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย VANGULION เมื่อ พุธ ม.ค. 04, 2017 6:44 pm

สวัสดีปีใหม่ครับ
ซันจิ นี่โดนโอดะฆ่าให้ตายทั้งเป็นเลย
ผมเห็นด้วยว่าเป็นการร้องไห้ที่สะเทือนใจมาก
ฉากที่ช็อคหน้าตายตอนก่อนนั่นก็ด้วย
แลดูโอดะชอบทำร้ายซันจิมาก :lol:
แถมไม่ค่อยให้บทดีๆตอบแทนด้วย ใจร้ายมากก

เรื่องพุดดิ้ง
ผมอยากให้เธอร้ายแบบนี้แหละ มันจะได้มีสีสัน
แต่สุดท้ายจะรักซันจิจริงๆ และยอมเสียสละตัวเองปกป้องซันจิ แบบนี้จะได้พีคๆ
รูปภาพ
VANGULION

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD