อยากให้ช่วยแนะนำอนิเมะหน่อยครับ

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

อยากให้ช่วยแนะนำอนิเมะหน่อยครับ

โพสต์โดย เฟอร์กี้ เมื่อ พฤหัสฯ. ก.พ. 15, 2018 2:10 am

คือตอนนี้มันก็ว่างๆ ไม่มีไรทำ
อยากได้แนว love romantic comedy
พระเอกนางเอกสมหวังกัน ภาพสวยๆไม่เก่า แนวไหนก็ได้
แนวนักเรียนก็ดี
ช่วยหน่อยนะครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
เฟอร์กี้

Re: อยากให้ช่วยแนะนำอนิเมะหน่อยครับ

โพสต์โดย ANIME เมื่อ พฤหัสฯ. ก.พ. 15, 2018 7:46 am

แนะนำ

เลิฟคอมเมดี้
Mirai Nikk บันทึกมรณะ เกมล่าท้าอนาคต
Spoiler:

Darling in the Franxx
Spoiler:

Cross Ange
Spoiler:

Hand Shakers
Spoiler:

zero no tsukaima
Spoiler:

shakugan no shana
Spoiler:

Golden Time
Spoiler:

Toradora
Spoiler:

Medaka Box คุโรคามิ เมดากะ
Sakurasou ซากุระโซว หอพักสร้างฝัน
Spoiler:

Hajimete no Gal แฟนผมเป็นสาวแกล
Spoiler:

Owari no Seraph เซราฟแห่งจุดจบ
Spoiler:

Mahouka koukou no rettouse
Spoiler:

No Game No Life
Spoiler:

Chuunibyou Demo Koi ga Shitai!
Spoiler:

Yamada-kun to 7-nin no Majo
Spoiler:

gundam build fighters
gundam build fighters try
Shokugeki no Soma ยอดนักปรุงโซมะ
Re:zero

ฮาเร็มเป็นส่วนประกอบของเลิฟคอมเมดี้
Sword Art Online
Spoiler:

DanMachi มันผิดรึไงถ้าใจอยากจะพบรักในดันเจี้ยน
Spoiler:

ฮาเร็ม
Nisekoi รักลวงป่วนใจ
Spoiler:

To Love Ru
Date A Live
Trinity Seven
Grisaia no Kajitsu ฮาเร็มในรั้วโรงเรียน
Gakusen Toshi Asterisk
Isekai wa Smartphone to Tomo ni
High School DxD ไฮสคูล DXD
To Aru Majutsu No Index อินเด็กซ์ คัมภีร์คาถาต้องห้าม
Infinite Stratos ปฏิบัติการรักจักรกลทะยานฟ้า
Kono Subarashii Sekai ni Shukufuku wo!
Masou Gakuen HxH
Musaigen no Phantom World
Hundred ฮันเดรด
Saijaku Muhai no Bahamut
Taimadou Gakuen 35 Shiken Shoutai
Campiones ศึกฮาเร็มล้มทวยเทพ
Dog Days
Death March kara Hajimaru Isekai Kyousoukyoku
Minamoto kun monogatari
Shuumatsu no Harem
Haiyore! Nyaruko-san
Spoiler:

knight's & magic
Gate : Jieitai Kanochi nite Kaku Tatakaeri
Madan no Ou to Vanadis
masinndo-ruhakizutukanai
Seiken Tsukai no World Break
Spoiler:

สาวดุ้น
Maria Holic มาเรีย โฮลิค
Kampfer ผู้พิทักษ์สลับขั้ว
Himegoto แต่งหญิงใช้หนี้

ยูริ
Yuru Camp
Ramen Daisuki Koizumi-san
แก้ไขล่าสุดโดย ANIME เมื่อ ศุกร์ ก.พ. 16, 2018 7:01 pm, แก้ไขแล้ว 27 ครั้ง.
ANIME

Re: อยากให้ช่วยแนะนำอนิเมะหน่อยครับ

โพสต์โดย เฟอร์กี้ เมื่อ พฤหัสฯ. ก.พ. 15, 2018 12:12 pm

ขอบคุณมากครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
เฟอร์กี้

โพสต์โดย homozygous เมื่อ พฤหัสฯ. ก.พ. 15, 2018 3:46 pm

แนะนำเรื่อง
Kamisama hajimemashita จิ้งจอกเย็นชากับสาวซ่าเทพจำเป็น
Ouran High School Host Club
Tonari no Kaibutsu-kun หวานใจนายตัวป่วน
Skip Beat
Ookami Shoujo to Kuro Ouji ยัยหมาป่ากับเจ้าชายเย็นชา
ยัยกรรไกรใจร้ายกับนายหมาดวงซวย
สนุกทุกเรื่องค่ะ อันนี้แนะนำตามละดับความชอบส่วนตัว
หมอประจำเรือ #กลุ่มโจรสลัดผมดก
homozygous

โพสต์โดย artkub เมื่อ พฤหัสฯ. ก.พ. 15, 2018 7:06 pm

school days

boku no pico

Clannad //Clannad after story

Yosuga no Sora

Guilty Crown

nagi no asukara

Higurashi no Naku Koro Ni

Shigatsu wa Kimi no Uso
Spoiler:

เด็ดๆทุกเรื่องบอกเลย :P 8-) :lol:

Supporterขั้นเทพ กลุ่มโจรสลัดผมดก/ทานตะวัน

ประวัติการโดนแบน หลายครั้งมากโดนแบบงงๆ 555
artkub

โพสต์โดย capraoro เมื่อ เสาร์ ก.พ. 24, 2018 1:17 am

rom-com ต้อง School Days เท่านั้นครับ

ถ้ารองๆมาก็จะเป็น Toradora อื่นๆยังนึกไม่ออก
"ต่อยแน่นอน"

capraoro
Sapphire Dragon

โพสต์โดย artkub เมื่อ เสาร์ ก.พ. 24, 2018 1:23 am

capraoro เขียน:rom-com ต้อง School Days เท่านั้นครับ

ถ้ารองๆมาก็จะเป็น Toradora อื่นๆยังนึกไม่ออก

เนอะแพะ School Days นี่ที่สุดละ :lol:

Supporterขั้นเทพ กลุ่มโจรสลัดผมดก/ทานตะวัน

ประวัติการโดนแบน หลายครั้งมากโดนแบบงงๆ 555
artkub

โพสต์โดย capraoro เมื่อ จันทร์ ก.พ. 26, 2018 11:05 am

มันคือ rom-com ที่แท้ทรู
"ต่อยแน่นอน"

capraoro

โพสต์โดย เฟอร์กี้ เมื่อ อังคาร มี.ค. 13, 2018 9:24 pm

capraoro เขียน:มันคือ rom-com ที่แท้ทรู

เรื่องนี้ผมก็ยังไม่ได้ดูหรอกนะแต่ได้ยินชื่อเสียงเรื่องนี้อยู่บ่อยๆเลยละ ผมก็เลยยังคงไม่กล้าที่จะหยิบมาดู จิตยังไม่แข็งพอ ฮ่าๆๆๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
เฟอร์กี้

โพสต์โดย artkub เมื่อ อังคาร มี.ค. 13, 2018 11:08 pm

เฟอร์กี้ เขียน:
capraoro เขียน:มันคือ rom-com ที่แท้ทรู

เรื่องนี้ผมก็ยังไม่ได้ดูหรอกนะแต่ได้ยินชื่อเสียงเรื่องนี้อยู่บ่อยๆเลยละ ผมก็เลยยังคงไม่กล้าที่จะหยิบมาดู จิตยังไม่แข็งพอ ฮ่าๆๆๆ

เรื่องที่ผมแนะนำไป ถ้าคุณดูจบรับรองจิตคุณแข็งขึ้นเยอะแน่นอน เชื่อผม :lol: 8-) :mrgreen:

artkub

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD