[แนะนำ] The Gifted Series

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

[แนะนำ] The Gifted Series

โพสต์โดย Earl666 เมื่อ อังคาร ส.ค. 07, 2018 3:35 am

สวัสดีครับ วันนี้ผมมีซีรีย์ของไทยดีๆ มาแนะนำกันครับ
เป็นซีรีย์ที่ต่อยอดมาจากหนังสั้นจุฬา เรื่อง The Gifted และหนังสือที่มีชื่อเดียวกัน

The Gifted เป็นซีรีย์ที่ว่าด้วย เด็กนักเรียนที่มีความสามารถมากกว่าเด็กนักเรียนธรรมดาๆ ทั่วไป
ที่จะต้องมารวมตัวกันในโครงการ Gifted ซึ่งเด็กที่เข้ามาอยู่ในโครงการนี้ จะได้สิทธิพิเศษมากกว่าเด็กธรรมดา
ซึ่งตัวพระเอกนั้นเป็นธรรมด๊า ธรรมดาเหลือเกิน แต่ดันสอบผ่านเข้าโครงการนี้ได้

แค่เปิดซีรีย์มา EP แรกผมก็ชอบแล้วครับ เสียดสีระบบการศึกษาของไทยเรากันโต้งๆ เลย
แถมตัวละครแต่ละตัวก็น่าติดตามดีครับ
เอาเป็นว่าผมแนะนำให้ไปดูกันครับ มันแตกต่างจากซีรีย์วัยรุ่นของไทยที่เคยมีมาแน่นอน

https://www.youtube.com/watch?v=1c3FJXZBmIk

ปล. Code youtube แปะไม่ได้แฮะ
2 SAD 4 U
Earl666

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD