เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 26, 2014 7:51 am

armhaa เขียน:http://www.thaionepiece.com/board/viewtopic.php?f=6&t=13414&p=246693#p246693

กระทู้แห่งความภาคภูมิใจเสร็จแล้วครับ ถึงเกือบทั้งหมดผมจะเป็นคนไม่ได้ทำก็เถอะนะ 55555

ใครยังไม่อ่านไปอ่านได้ครับ :mrgreen:

เคยอ่านอันเดิมครับ เดี๋ยวคงต้องกลับไปอ่านใหม่ :mrgreen:
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Goku ss4

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 26, 2014 7:53 am

ฟุตบอลโลกใกล้ได้ครบ 16 แล้ว
ไว้ประกบคู่ครบแล้วมาลองทายผลเล่นๆกันดูครับ
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 26, 2014 11:43 am

Goku ss4 เขียน:ฟุตบอลโลกใกล้ได้ครบ 16 แล้ว
ไว้ประกบคู่ครบแล้วมาลองทายผลเล่นๆกันดูครับ

น่าสนใจครับ :mrgreen:
Sunflowerz
Sapphire Dragon

โพสต์โดย armhaa เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 26, 2014 4:24 pm

Goku ss4 เขียน:
armhaa เขียน:http://www.thaionepiece.com/board/viewtopic.php?f=6&t=13414&p=246693#p246693

กระทู้แห่งความภาคภูมิใจเสร็จแล้วครับ ถึงเกือบทั้งหมดผมจะเป็นคนไม่ได้ทำก็เถอะนะ 55555

ใครยังไม่อ่านไปอ่านได้ครับ :mrgreen:

เคยอ่านอันเดิมครับ เดี๋ยวคงต้องกลับไปอ่านใหม่ :mrgreen:

เดีียวผมค่อยหาเวลาเพิ่มข้อมูลใหม่ๆลงไปครับ น่าจะเริ่มตั้งแต่เดรซโรซ่าๆปัจจุปันคงไม่ยากเท่าไหร่

ฮันเตอร์อาทิตย์หน้างดเด้ออออ
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 26, 2014 11:01 pm

ซัวเรสได้รับบทลงโทษแล้ว ห้ามเล่นทีมชาติ 9 นัด เริ่มนัดหน้าเลย
ห้ามยุ่งเกี่ยวฟุตบอล 4 เดือน ในช่วงนี้ห้ามเข้าสนามด้วย
รู้สึกจะพลาดลงให้ลิเวอร์พูล(ถ้ายังไม่ย้ายนะ) ในช่วง 2 เดือนแรกของฤดูกาลใหม่ ทั้งหมดทุกถ้วยประมาณ 13 นัด

ทำไมไม่รู้จักหลาบจำเลยครับ แบบนี้มันโรคจิตอ่อนๆแล้วนะครัส แหม่
กลายเป็นที่ขบขันของแฟนบอลคู่แข่ง
เฮ้อออออออ ทำตัวเองแท้ๆ แต่ตราบใดที่นายยังสวมเสื้อหงส์ เราจะอยู่ข้างนายให้ผ่านช่วงนี้ไปให้ได้
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 26, 2014 11:48 pm

sad1234 เขียน:ซัวเรสได้รับบทลงโทษแล้ว ห้ามเล่นทีมชาติ 9 นัด เริ่มนัดหน้าเลย
ห้ามยุ่งเกี่ยวฟุตบอล 4 เดือน ในช่วงนี้ห้ามเข้าสนามด้วย
รู้สึกจะพลาดลงให้ลิเวอร์พูล(ถ้ายังไม่ย้ายนะ) ในช่วง 2 เดือนแรกของฤดูกาลใหม่ ทั้งหมดทุกถ้วยประมาณ 13 นัด

ทำไมไม่รู้จักหลาบจำเลยครับ แบบนี้มันโรคจิตอ่อนๆแล้วนะครัส แหม่
กลายเป็นที่ขบขันของแฟนบอลคู่แข่ง
เฮ้อออออออ ทำตัวเองแท้ๆ แต่ตราบใดที่นายยังสวมเสื้อหงส์ เราจะอยู่ข้างนายให้ผ่านช่วงนี้ไปให้ได้

แย่เลยนั่น :o
Sunflowerz

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 27, 2014 1:39 am

Sunflowerz เขียน:
sad1234 เขียน:ซัวเรสได้รับบทลงโทษแล้ว ห้ามเล่นทีมชาติ 9 นัด เริ่มนัดหน้าเลย

แย่เลยนั่น :o

ไม่แย่หรอกครับ แค่เรื่องมันเลวร้าย :lol: :lol: :lol:
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 27, 2014 9:15 am

แล้วตกลงข่าวกับมาดริดว่าไงครับ ผมเคยอ่านผ่านๆ เห็นว่าจะเอาให้หงส์ได้แชมป์ก่อน
Sunflowerz

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 27, 2014 12:58 pm

ซัวเรสนี่เห็นหลายทีแล้ว เหมือนเวลาที่เกมกดดันมากๆเขามักจะแสดงอาการแบบนี้ออกมา
ส่วนข่าวย้ายทีม ช่วงหลังๆเห็นเล่นข่าวกับบาซ่าบ่อยเหมือนกัน
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 27, 2014 1:31 pm

ฟุตบอลโลกรอบ 16 ทีมสุดท้ายมาแล้ว มาลองทายว่าใครจะเป็นแชมป์กันมั้ยครับ :mrgreen:
สายบน
บราซิล vs ชิลี.................... ชิลีเล่นดีครับแต่ผมถือหางเจ้าภาพ
โคลอมเบีย vs อุรุกวัย........... โคลัมเบียน่าจะสดกว่าครับ

ฝรั่งเศส vs ไนจีเรีย.............. ฝรั่งเศสฟอร์มดีผิดสังเกต
เยอรมนี vs แอลจีเรีย........... เยอรมันแกร่งกว่าเยอะครับ

สายล่าง
ฮอลแลนด์ vs เม็กซิโก.......... เม็กซิโกก็เล่นดีนะ แต่ชั่วโมงนี้ต้องรอบเบน , ฟานเพอร์ซี
คอสตาริก้า vs กรีซ.............. คอสตาริก้าเล่นเกมโต้กลับได้ดี ดันมาเจอทีมจอมอุดอาจไปไม่เป็น เลือกกรีซครับ

อาร์เจนตินา vs สวิตเซอร์แลนด์.. อาร์เจนติน่ามาแรงขึ้นเรี่อยๆครับ
เบลเยียม vs สหรัฐอเมริกา....... เบลเยี่ยมอาจจะชนะ 1 : 0 อีกนัดก็ได้

รอบแปดทีมของผมครับ
สายบน
บราซิล vs โคลอมเบีย............ถือหางเจ้าภาพอีกครั้งครับ
ฝรั่งเศส vs เยอรมัน ........... ชอบเยอรมันมากกว่าครับ

สายล่าง
ฮอลแลนด์ vs กรีซ .......... จอมอุดโดนกระหน่ำ
อาร์เจนติน่า vs เบลเยี่ยม....... เลือกยากมากๆครับ เตะที่อเมริกาใต้เลือกอาเจนแล้วกัน

รอบรองชนะเลิศ
บราซิล vs เยอรมัน .......... ผมเชียร์บราซิลมาตลอด แต่เลือกเยอรมันเพราะแกร่งกว่าดาวรุ่งของบราซิลพอสมควร
ฮอลแลนด์ vs อาร์เจนติน่า.......ถ้าอาร์เจนติน่ามาถึงรอบรองผมว่าไม่ต้องกลัวใครแล้ว

รอบชิงชนะเลิศ
เยอรมัน vs อาร์เจนติน่า........ ยังเชื่อสถิติที่ว่าทีมยุโรปจะไม่ได้แชมป์ในทวีปอเมริกาใต้ เลือกอาเจน เป็นแชมป์โลกครับ

ปล. อันนี้ดูตามเส้นทางนะครับสายล่างจะสบายกว่าสายบนเยอะ อาร์เจนติน่าจึงมีโอกาสมากกว่า(แต่ผมยังแอบเชียร์บราซิลอยู่นะ) แล้วแชมป์ฟุตบอลโลกของท่านอื่นๆเป็นใครครับ :mrgreen:
รูปภาพ
Goku ss4

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD