เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ อังคาร ก.ค. 01, 2014 6:10 pm

artkub เขียน:สวัสดีครับทุกคน ผมชื่ออาสนะ :mrgreen:

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ ผมชื่อ เมท ครับ
ยินดีที่ได้รู้จัก
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sad1234

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ อังคาร ก.ค. 01, 2014 6:14 pm

Goku ss4 เขียน:
sad1234 เขียน:
Goku ss4 เขียน:รอบชิงชนะเลิศ
เยอรมัน vs อาร์เจนติน่า........ ยังเชื่อสถิติที่ว่าทีมยุโรปจะไม่ได้แชมป์ในทวีปอเมริกาใต้ เลือกอาเจน เป็นแชมป์โลกครับ

ปล. อันนี้ดูตามเส้นทางนะครับสายล่างจะสบายกว่าสายบนเยอะ อาร์เจนติน่าจึงมีโอกาสมากกว่า(แต่ผมยังแอบเชียร์บราซิลอยู่นะ) แล้วแชมป์ฟุตบอลโลกของท่านอื่นๆเป็นใครครับ :mrgreen:

บอลโลกครั้งนี้ ทำไมผมรู้สึกเบื่อๆ ไม่ค่อยอยากรอดู หรือตื่นมาดูดึกๆ ก็ไม่รู้
เอาจากทีมที่เหลือ ณ ปัจจุบัน
ผมเชียร์อาร์เจนตินาให้เหยียบจมูกบราซิลถึงถิ่น(ได้แชมป์ที่บราซิล)
แต่ตอนนี้มีแอบเชียร์โคลัมเบียให้ล้มเจ้าภาพรอบหน้าไปเลย และทีมดาวรุ่งอย่างเบลเยียมก็น่าจับตามอง
ม้าโคตรมืดอย่างคอสตาริกา รอบหน้าเจอฮอลแลนด์ เด๋วผมจะเอาใจช่วยพวกท่านนะครับ :lol: :lol: :lol:

ปล.....อยากให้บราซิลตกรอบเร็วๆจัง ไม่ชอบการเรียกตัวผู้เล่น อย่างเฟรด โช อะไรพวกนี้ เอามาทำไม
ตัวอื่นไม่มีดีกว่านี้แล้วหรือ รูปเกมก็พึ่งแต่เนย์มาร์ ไหนบอกจะได้แชมป์แบบฟุตบอลสวยงามไงครับ

ผมชียร์บราซิลครับ แต่ก็ไม่ชอบนักเตะชุดนี้เหมือนกัน คือไม่คิดว่ากลุ่มนักเตะชุดนี้จะไปถึงแชมป์โลกได้
แม้จะเตะในบ้านตัวเองก็เถอะ

รับทราบครับ :lol: :lol: :lol:
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย artkub เมื่อ อังคาร ก.ค. 01, 2014 6:37 pm

artkub เขียน:สวัสดีครับทุกคน ผมชื่ออาสนะ :mrgreen:

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ ผมชื่อ เมท ครับ
ยินดีที่ได้รู้จัก
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณเมท :mrgreen:
artkub

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ อังคาร ก.ค. 01, 2014 9:38 pm

Goku ss4 เขียน:
Goku ss4 เขียน:รอบชิงชนะเลิศ
เยอรมัน vs อาร์เจนติน่า........ ยังเชื่อสถิติที่ว่าทีมยุโรปจะไม่ได้แชมป์ในทวีปอเมริกาใต้ เลือกอาเจน เป็นแชมป์โลกครับ

ปล. อันนี้ดูตามเส้นทางนะครับสายล่างจะสบายกว่าสายบนเยอะ อาร์เจนติน่าจึงมีโอกาสมากกว่า(แต่ผมยังแอบเชียร์บราซิลอยู่นะ) แล้วแชมป์ฟุตบอลโลกของท่านอื่นๆเป็นใครครับ :mrgreen:

บอลโลกครั้งนี้ ทำไมผมรู้สึกเบื่อๆ ไม่ค่อยอยากรอดู หรือตื่นมาดูดึกๆ ก็ไม่รู้
เอาจากทีมที่เหลือ ณ ปัจจุบัน
ผมเชียร์อาร์เจนตินาให้เหยียบจมูกบราซิลถึงถิ่น(ได้แชมป์ที่บราซิล)
แต่ตอนนี้มีแอบเชียร์โคลัมเบียให้ล้มเจ้าภาพรอบหน้าไปเลย และทีมดาวรุ่งอย่างเบลเยียมก็น่าจับตามอง
ม้าโคตรมืดอย่างคอสตาริกา รอบหน้าเจอฮอลแลนด์ เด๋วผมจะเอาใจช่วยพวกท่านนะครับ :lol: :lol: :lol:

ปล.....อยากให้บราซิลตกรอบเร็วๆจัง ไม่ชอบการเรียกตัวผู้เล่น อย่างเฟรด โช อะไรพวกนี้ เอามาทำไม
ตัวอื่นไม่มีดีกว่านี้แล้วหรือ รูปเกมก็พึ่งแต่เนย์มาร์ ไหนบอกจะได้แชมป์แบบฟุตบอลสวยงามไงครับ

ผมชียร์บราซิลครับ แต่ก็ไม่ชอบนักเตะชุดนี้เหมือนกัน คือไม่คิดว่ากลุ่มนักเตะชุดนี้จะไปถึงแชมป์โลกได้
แม้จะเตะในบ้านตัวเองก็เถอะ

เห็นด้วยครับ ผมอยากเห็นบอลสวยงามอย่างยุค โรนาลดินโญ่ เหลือเกิน :)

BluCero เขียน:ไม่ได้เข้ามา เปนศตวรรษเลย มีสมาชิกใหม่มาบ้างไหมเอ่ย???

เอาเป้นว่า เราชื่อ บลู นะ เป็นคนที่เจ๋งที่สุดในทะเลนี้ รองจากกัปตัน ช่วงนี้ติดธุระอยู่ กทม (ฝึกงาน) น่ะครับ เลยไม่ค่อยได้เยี่ยมเยียน ไว้ สิงหา จะกลับมาซ่าใหม่

ดูแลสุขภาพด้วยละ ทุกท่าน :D

ไง บลู !!
สบายดีนะ ? :mrgreen:
Sunflowerz
Sapphire Dragon

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ อังคาร ก.ค. 01, 2014 9:39 pm

เรียกผมว่า"ซัน"ครับ ยินดีที่ได้รู้จัก :mrgreen:
Sunflowerz

โพสต์โดย artkub เมื่อ พุธ ก.ค. 02, 2014 4:46 pm

Sunflowerz เขียน:

เรียกผมว่า"ซัน"ครับ ยินดีที่ได้รู้จัก :mrgreen:

ยินดี่ที่ได้รู้จักครับคุณซัน :mrgreen:
artkub

โพสต์โดย armhaa เมื่อ พุธ ก.ค. 02, 2014 4:58 pm

ยินดีที่ได้รู้จักครับ อาร์ท

ผมชื้ออามนะ คงไม่ต้องแนะนำตัวแล้วมั้ง น่าจะรู้จักผมพอสมควรแล้วนะ :lol:

ไม่เข้าเรือมาวัน 2 วัน ดีใจจัง เรือได้สมาชิกเพิ่ม คิดถึงพี่ๆเพื่อนๆทุกคนเลยครับ ไอเลิฟยู

BluCero เขียน:ไม่ได้เข้ามา เปนศตวรรษเลย มีสมาชิกใหม่มาบ้างไหมเอ่ย???

เอาเป้นว่า เราชื่อ บลู นะ เป็นคนที่เจ๋งที่สุดในทะเลนี้ รองจากกัปตัน ช่วงนี้ติดธุระอยู่ กทม (ฝึกงาน) น่ะครับ เลยไม่ค่อยได้เยี่ยมเยียน ไว้ สิงหา จะกลับมาซ่าใหม่

ดูแลสุขภาพด้วยละ ทุกท่าน :D

คิดถึงพี่บลูเด้ออ หายไปนานเลย

ป.ล.พวกเรือกองทัพเรือเจอเชนเจลผมปราบไปหลายลำละไม่ต้องห่วง สถานการ์ณปลอดภัยพี่รัน เดินเรือต่อได้ :ugeek:
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย reefsk8core เมื่อ พุธ ก.ค. 02, 2014 9:12 pm

สวัสดีครัชชชชชชชชส์

ไม่ทราบว่ามีใครจำผมได้รึเปล่า?
รูปภาพ
reefsk8core

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ พุธ ก.ค. 02, 2014 9:34 pm

reefsk8core เขียน:สวัสดีครัชชชชชชชชส์

ไม่ทราบว่ามีใครจำผมได้รึเปล่า?

ครัชยาวแบบนี้ combat แหงๆ :mrgreen:
ใช่ป่าวหว่า :?:
Sunflowerz

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ พุธ ก.ค. 02, 2014 9:36 pm

armhaa เขียน:
คิดถึงพี่บลูเด้ออ หายไปนานเลย

ป.ล.พวกเรือกองทัพเรือเจอเชนเจลผมปราบไปหลายลำละไม่ต้องห่วง สถานการ์ณปลอดภัยพี่รัน เดินเรือต่อได้ :ugeek:

เยี่ยมมากอาร์ม พึ่งพาได้จริงๆ :mrgreen:
Sunflowerz

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD