เห็นด้วยมั้ยครับ (เด็กเปิดเทอมแล้วน่าเบื่อ)

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

เห็นด้วยมั้ยครับ (เด็กเปิดเทอมแล้วน่าเบื่อ)

โพลจบเมื่อ อังคาร มิ.ย. 03, 2014 10:25 pm

เห็นด้วย
1
4%
ไม่เห็นด้วย
5
22%
เฉยๆ ชินแล้ว (เป็นเรื่องปกติ ของนักเกรียน)
11
48%
เฉยๆ ยังไม่ชิน (เวลามันกวน โมโหทุกที)
2
9%
ปลงแล้ว (แต่ก็ขอ เหน็บแนมหน่อย)
4
17%

โหวตทั้งหมด : 23

Re: เห็นด้วยมั้ยครับ (เด็กเปิดเทอมแล้วน่าเบื่อ)

โพสต์โดย RED เมื่อ อังคาร พ.ค. 27, 2014 11:30 pm

แอบงงนิดนึง :lol: น่าเบื่อในที่นี้มีความหมายเชิงใหนล่ะครับ?

ถ้าน่าเบื่อทำนอง ไม่ค่อยมีคนมาตั้งกระทู้เกรียนๆ ตอบแบบตรรกะประหลาดๆ... หรือ พอแนวคิดตัวเองเป็นฝ่ายน้อยเข้าก็เกรียนแตก...
#อันนี้ผมรู้สึกเฉยๆ ดูบอร์ดมันน่าคุยน่าดูด้วยซ้ำ เพราะเถียงกันใช้อารมณ์มากเท่าใหร่ เกรียนฮาร์ดคอ ใส่กันมากเท่าใหร่ ก็รังแต่จะเด้งออกไปตามมารยาท ผมเลยเฉยๆนะกับเรื่องพวกนี้ ไม่มีนี่ถือว่าดีมากกก...

แต่ถ้าเบื่อแบบไม่ค่อยมีคนเข้าบอร์ดมาตั้งกระทู้(สาระในแบบฉบับวันพีซ) อันนี้บ่องตงๆผมก็เบื่อเหมือนกัน อันนี้ไม่แน่ใจว่าใครจะคล้ายๆผมบ้างนะ พักหลังๆไม่ค่อยตั้งกระทู้เองละ รอตอบอย่างเดียว :lol: แต่พอเข้ามาดูในกระทู้นั้นๆก็มีคนชี้แจงไปละเอียดยิบ หรือตรงกับที่ผมคิดเป๊ะๆนี่ เริ่มปล่อยผ่านละ ขี้เกียจโควต+1 ละ...

ป.ล. รอกระทู้แจ่มๆจนเบื่อจริงๆแล้วเนี่ย
ภาพประจำตัวสมาชิก
RED

Re: เห็นด้วยมั้ยครับ (เด็กเปิดเทอมแล้วน่าเบื่อ)

โพสต์โดย vitchou10 เมื่อ พุธ พ.ค. 28, 2014 12:05 am

ผมก็เฉยๆแหละครับ ไม่เสียเวลาไปยุ่งอยู่แล้ว อีกอย่างผมรักสงบนะ แต่ถ้ารบมาก็ไม่เคยขลาด :lol: :lol:
All things are possible If you believe it can.
รูปภาพ
vitchou10

โพสต์โดย sanjikick เมื่อ พุธ พ.ค. 28, 2014 12:06 am

ชินเเล้วครับ ก็บอร์ดการ์ตูนนี่นะ :lol:

กำลังนึกอยุ่ว่าของกินนี่ใครหว่า :roll:

ช่างตัดผมส่วนตัวของกัปตัน // กลุ่มโจรสลัดผมดก //
ประวัติโดนแบน : ยังซิง
sanjikick

โพสต์โดย Amanoshuya3 เมื่อ พุธ พ.ค. 28, 2014 8:20 am

งงกับ เปิดเทอม ปิดเทอม ... มันเหมือนเฟส ป่ะละ ... จะเรียน ทำงาน ... ก่ะเห็นเข้ากันทุกวัน ... 555
ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
Amanoshuya3

โพสต์โดย JRrrr เมื่อ พุธ พ.ค. 28, 2014 2:21 pm

ผมว่าแต่ก่อนตอนผมอยู่มัธยม ไม่ว่าเปิดเทอม ปิดเทอม ผมว่าตอนเปิดเทอมตอบมากกว่าปิดเทอมอีกนะครับ
เพราะเอาจริงๆ มัธยมไม่ค่อยมีอะไร อ่านหนังสือวันเดียวก็ได้ละครับ ในเวลาเรียนก็เล่น Iphone หรือไปเล่นเกมส์ห้องคอม (อาจจะเป็นเพราะเรียนหลักสูตรภาษาอังกฤษ อาจารย์เลยไม่ค่อยโหด) ผมว่ามหาลัยมากกว่านะที่เปิดเทอมไม่สามารถตอบได้ เพราะเรียนยากกว่ามาก ปิดเทอมก็รู้สึกเหนื่อยขี้เกียจทำอะไรเลย
JRrrr

โพสต์โดย Shiroyasha เมื่อ พุธ พ.ค. 28, 2014 2:42 pm

บางที่ก็หงุดงิดนะนิดหน่อยเฉยๆ5555
แต่ก็นะคิดซะว่านี้บอร์ดสาธารณะ ไม่สินี้มันบอร์ดสาธารณะนี้หว่าอิอิ ไครจะโพสอะไรก็ตาม ถ้าไม่ชอบก็ข้ามๆไปเนอะ คิๆ

ปล.ผมเข้าไจความรู้สึกจขกท.ครัช555
Shiroyasha

โพสต์โดย salaguter เมื่อ พุธ พ.ค. 28, 2014 2:56 pm

ไม่ใช่แค่เด็กนะครับ ผู้ใหญ่ก็เกรียนได้ ฮา สำหรับผมเฉยๆนะ
salaguter

โพสต์โดย artkub เมื่อ จันทร์ ส.ค. 10, 2015 10:07 pm

เจมส์ เขียน:นั่นสิครับ เบื่อจริง ปกติ ตอนปิดเทอม พี่ สาม ผมออนทุกวัน

:lol: :lol:
artkub

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD