ขอสำรวจความคิดเห็นชาวท๊อปบอร์ดหลักหน่อยคะ(ครั้งที่2)

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

อยากให้กลุ่มผมดกกลับเข้ามาเล่นในบอร์ดหลักใช่มั้ย

ไม่ใช่
10
22%
ไม่ใช่
10
22%
ใช่
13
28%
ใช่
13
28%

โหวตทั้งหมด : 46

Re: ขอสำรวจความคิดเห็นชาวท๊อปบอร์ดหลักหน่อยคะ

โพสต์โดย PITBOO59 เมื่อ พฤหัสฯ. ส.ค. 27, 2015 1:45 pm

bank3699 เขียน:
Smirnoff เขียน:คหสต. ผมว่าบ้างที่ บอร์ด one piece หลักควรเป็นอะไรที่มีสาระบ้าง ไม่ใช่มีคนตั้งกระทู้ ขึ้นมา(ด้วยความอยากรู้) เเต่แค่คำตอบแรกก็ออกทะเลไปเเล้ว ผมว่าเป็นอะไรที่เสียความรู้สึก...

ครั้นจะไปเถียงหรือต่อปากต่อคำด้วย ก็กลายเป็นโดนลุม เพราะมีแค่เรายืนเป็นกระต่ายขาเดียว ไม่ได้มีกลุ่มเหมือนเค้า

สรุปทำไป-ทำมา กระทู้ที่ตั้งขึ้น "เพื่อต้องการสอบถาม" หรือ "ต้องการแชร์ความคิดเห็น" กลายเป็นกระทู้ "ขยะ" ไปเเล้ว

ผมว่าการจัดสรรและแบ่งพื้นที่ออก ให็เป็นสัดส่วนเป็นอะไรที่ดีเเล้วครับ จะได้เปิดโอกาสให้ทุกคน และไม่ล่วงละเมิดสิทธิของอีกฝ่าย

เห็นด้วยครับ ถ้าออกทะเลตั้งแต่หน้าแรก ต่อมาจะไม่มีใครค่อยมาตอบ กลายเป็นตั้งให้คนอื่นคุยกันซะงั้นไป

เรื่องนี้TLK เคยเตือนแล้วครับ

หลังๆไม่ได้เข้าบอร์ดหลักเพราะมันไม่สนุกเหมือนแต่ก่อน เข้าKaizoku มันกว่า แต่ก็ไม่อย่กให้ใครพากระทู้ออกทะเลเหมือนกัน

จะบอกว่าTLK เนี่ยตัวลั่นเลยนะในห้องKaizoku ตอบสั้นๆแต่เล่นซะฮาเลย ไม่นึกว่าแกจะเข้ามากวนด้วย

มีอย่างที่ไหน ไล่แม่โคนันให้ไปฝึกมาใหม่ :lol:
รูปภาพพัศดี / ครูกศน.สาธิตบางขวาง - กลุ่มโจรสลัดผมดก

ประวัติ โดนแบนเดือนละครั้งสองครั้ง โดนกลมช่วงเงินตั๋งๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
PITBOO59

Re: ขอสำรวจความคิดเห็นชาวท๊อปบอร์ดหลักหน่อยคะ

โพสต์โดย จาu[Nui]ร้อยลีลา เมื่อ พฤหัสฯ. ส.ค. 27, 2015 6:26 pm

ดูก็รู้ว่าพวกนานๆเข้ามาเล่นทีแล้วมีปัญหา แผนไม่แยบยนอ่านะ TALK About ONE PIECE !!<<ไม่เคยมีกลุ่มผมดก

แล้วเขาจะมายุ่มย่ามได้ไง คือจะว่าไงดีหล่ะผมดกยังไม่เคยมาสร้างปัญหาเลย จะตั้งทู้โพลถามเพื่อ???

หมวดนั้นมีกลุ่ม ทานตะวัน หนวดเทา เท้าปุย เวทมนตร์ ผมดก กลุ่มอื่นก็มีเยอะแยะทำไมถึงไม่ตั้งถามมั่ง

เจาะจงชัดๆ 555 และตลกตรงที่ รู้อนาคตด้วยนะว่าผมดกจะขึ้นมาก่อกวน ตั้งโพลดักเลย เยี่ยมจริงๆ

พ่อครัว/หน่วยต่อสู้ กลุ่มโจรสลัดผมดก

ประวัติส่วนตัว โดนแบนแล้ว II ครั้ง

Kaizoku & Misc BOARD<<เข้ามาคุยกันเยอะๆนะคับ ตลกหรือไม่ตลกรับหมดจร้า
จาu[Nui]ร้อยลีลา

โพสต์โดย จาu[Nui]ร้อยลีลา เมื่อ พฤหัสฯ. ส.ค. 27, 2015 6:41 pm

Smirnoff เขียน:คหสต. ผมว่าบ้างที่ บอร์ด one piece หลักควรเป็นอะไรที่มีสาระบ้าง ไม่ใช่มีคนตั้งกระทู้ ขึ้นมา(ด้วยความอยากรู้) เเต่แค่คำตอบแรกก็ออกทะเลไปเเล้ว ผมว่าเป็นอะไรที่เสียความรู้สึก...

ครั้นจะไปเถียงหรือต่อปากต่อคำด้วย ก็กลายเป็นโดนลุม เพราะมีแค่เรายืนเป็นกระต่ายขาเดียว ไม่ได้มีกลุ่มเหมือนเค้า

สรุปทำไป-ทำมา กระทู้ที่ตั้งขึ้น "เพื่อต้องการสอบถาม" หรือ "ต้องการแชร์ความคิดเห็น" กลายเป็นกระทู้ "ขยะ" ไปเเล้ว

ผมว่าการจัดสรรและแบ่งพื้นที่ออก ให็เป็นสัดส่วนเป็นอะไรที่ดีเเล้วครับ จะได้เปิดโอกาสให้ทุกคน และไม่ล่วงละเมิดสิทธิของอีกฝ่าย

ผมกลุ่มใหม่ไม่เหมือนใคร ผมก็ไม่รู้นะคุณอาจจะเคยโดนลุมมาก่อนจากไหนรึป่าว แต่กลุ่มผมถนัด 1-1 ไม่มีลุม ถกได้เสมอ

กรณีถ้าลุมก็คือ คุณถกกะนายAแต่ไปแขวะนายBด้วย นายBก็ต้องมาถกด้วยดิ กรณีถ้าถกกะนายAอย่างเดียวไม่ต้องห่วงงง

พ่อครัว/หน่วยต่อสู้ กลุ่มโจรสลัดผมดก

ประวัติส่วนตัว โดนแบนแล้ว II ครั้ง

Kaizoku & Misc BOARD<<เข้ามาคุยกันเยอะๆนะคับ ตลกหรือไม่ตลกรับหมดจร้า

โพสต์โดย PITBOO59 เมื่อ พฤหัสฯ. ส.ค. 27, 2015 6:43 pm

จาu[Nui]ร้อยลีลา เขียน:ดูก็รู้ว่าพวกนานๆเข้ามาเล่นทีแล้วมีปัญหา แผนไม่แยบยนอ่านะ TALK About ONE PIECE !!<<ไม่เคยมีกลุ่มผมดก

แล้วเขาจะมายุ่มย่ามได้ไง คือจะว่าไงดีหล่ะผมดกยังไม่เคยมาสร้างปัญหาเลย จะตั้งทู้โพลถามเพื่อ???

หมวดนั้นมีกลุ่ม ทานตะวัน หนวดเทา เท้าปุย เวทมนตร์ ผมดก กลุ่มอื่นก็มีเยอะแยะทำไมถึงไม่ตั้งถามมั่ง

เจาะจงชัดๆ 555 และตลกตรงที่ รู้อนาคตด้วยนะว่าผมดกจะขึ้นมาก่อกวน ตั้งโพลดักเลย เยี่ยมจริงๆ

555 คือเอาจริงๆนะ ถ้าลองดูรายชื่อกลุ่มผมดก หลายๆคนก็แค่เฮฮาเฉยๆแกละครับ จารย์หนุ่ย ผม อาร์ม อาร์ท โนเวล lhn จะว่างั้นงี้ ผมก็ไม่เคยเห็นแกกวนใครนะ มีแค่เจมส์อ่ะ แต่เอาจริงๆเจมส์ก็แค่กวนๆไม่ใช่หรอ พูดดีๆก็รู้เรื่อง
รูปภาพพัศดี / ครูกศน.สาธิตบางขวาง - กลุ่มโจรสลัดผมดก

ประวัติ โดนแบนเดือนละครั้งสองครั้ง โดนกลมช่วงเงินตั๋งๆ
PITBOO59

โพสต์โดย จาu[Nui]ร้อยลีลา เมื่อ พฤหัสฯ. ส.ค. 27, 2015 6:45 pm

อันนี้ขอติ จขกท ส่วนตัวนะคับ จะตั้งโพลขอให้ตั้งโพลที่ข้อความสั้นๆแต่รู้เรื่องก็พอ เช่น ชอบหรือไม่ชอบผมดก

โพสต์โดย จาu[Nui]ร้อยลีลา เมื่อ พฤหัสฯ. ส.ค. 27, 2015 6:47 pm

ตอนเนี้ยโพลของคุณก็คือ พอใจที่ผมดกไป(อยากให้ไปเร็วๆ) and ไม่พอใจที่ผมดกไป(ชอบผมดกนั่นแหละ)

และไอ้คำว่า ไม่พอใจ บางคนไม่ชอบก็เลยกดแบบไม่อ่าน โพลมันอาจจะเพี้ยนได้ไง
แก้ไขล่าสุดโดย จาu[Nui]ร้อยลีลา เมื่อ พฤหัสฯ. ส.ค. 27, 2015 6:51 pm, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.

โพสต์โดย PITBOO59 เมื่อ พฤหัสฯ. ส.ค. 27, 2015 6:48 pm

เอาจริงๆ แอบคิดนะ ว่ากระทู้นี้ตั้งมาเพื่อสร้างกระแสด่าผมดกหรือเปล่า เพราะผมดกนี่ส่วนใหญ่ก็ให้ความเคารพTLK กลายๆนะ (คือชอบกวน ชอบจิก แต่ถ้าแกมาเตือนอะไรก็ทำตามกฎนะ นอกจากจะเผลอจริงๆบางครั้ง)

นี่จู่ๆมาตั้งกระทู้นี้ในบอร์ดหลักมันน่าคิดอยู่นา เหมือนล่อเป้าให้ซะงั้น :lol:

PITBOO59

โพสต์โดย sanjikick เมื่อ พฤหัสฯ. ส.ค. 27, 2015 7:22 pm

ถ้าคุณได้เข้ามาคลุกคลีกับกลุ่มนี้จะรู้ว่ามีแต่ความฮาครับ เพราะแต่ละคนที่มีเรื่องหรือเป็นโจทย์กับกลุ่มนี้ก็ใช่ย่อย

ช่างตัดผมส่วนตัวของกัปตัน // กลุ่มโจรสลัดผมดก //
ประวัติโดนแบน : ยังซิง
sanjikick

Re: ขอสำรวจความคิดเห็นชาวท๊อปบอร์ดหลักหน่อยคะ(ครั้งที่2)

โพสต์โดย จาu[Nui]ร้อยลีลา เมื่อ ศุกร์ ส.ค. 28, 2015 10:19 am

ลบ
แก้ไขล่าสุดโดย จาu[Nui]ร้อยลีลา เมื่อ ศุกร์ ส.ค. 28, 2015 10:31 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

Re: ขอสำรวจความคิดเห็นชาวท๊อปบอร์ดหลักหน่อยคะ(ครั้งที่2)

โพสต์โดย จาu[Nui]ร้อยลีลา เมื่อ ศุกร์ ส.ค. 28, 2015 10:31 am

อ้าว โทดที 555 งั้นลบ ก็นึกมาก่อกวน ขอโทดอีกทีนะ :lol: :lol: :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย จาu[Nui]ร้อยลีลา เมื่อ ศุกร์ ส.ค. 28, 2015 10:32 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD