1ใน3ปีศาจกลุ่มโจรสลัดผมดก คุณเหม็นขี้หน้าใครที่สุดค่ะ

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

คุณเหม็นขี้หน้าใครที่สุด

Jamezaku
25
86%
จาu[Nui]ร้อยลีลา
1
3%
Lhn
3
10%

โหวตทั้งหมด : 29

Re: 1ใน3ปีศาจกลุ่มโจรสลัดผมดก คุณเหม็นขี้หน้าใครที่สุดค่ะ

โพสต์โดย StormZ เมื่อ เสาร์ ส.ค. 29, 2015 7:07 pm

จากใจนะ ปัญญาอ่อน
รูปภาพรูปภาพรูปภาพ
StormZ

Re: 1ใน3ปีศาจกลุ่มโจรสลัดผมดก คุณเหม็นขี้หน้าใครที่สุดค่ะ

โพสต์โดย PITBOO59 เมื่อ เสาร์ ส.ค. 29, 2015 7:15 pm

StormZ เขียน:จากใจนะ ปัญญาอ่อน

ผมเห็นด้วยครับ เพราะมันผิดหมวด ตอนนี้ก็ต้องรอใครดำเนินการย้ายหมวดต่อไป
รูปภาพพัศดี / ครูกศน.สาธิตบางขวาง - กลุ่มโจรสลัดผมดก

ประวัติ โดนแบนเดือนละครั้งสองครั้ง โดนกลมช่วงเงินตั๋งๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
PITBOO59

โพสต์โดย PITBOO59 เมื่อ เสาร์ ส.ค. 29, 2015 7:17 pm

อ่อ เข้ากลุ่มผมดกมั้ยครับ ท่านเหมาะมาก กลุ่มเรารับคนที่มีเงื่นไขดังต่อไปนี้ครับ
- ฮา
- รักวันพีซ
- กวนTeen
- ปากดี

อันสุดท้ายเหมาะกับท่านครับ 5555555
รูปภาพพัศดี / ครูกศน.สาธิตบางขวาง - กลุ่มโจรสลัดผมดก

ประวัติ โดนแบนเดือนละครั้งสองครั้ง โดนกลมช่วงเงินตั๋งๆ
PITBOO59

โพสต์โดย จาu[Nui]ร้อยลีลา เมื่อ เสาร์ ส.ค. 29, 2015 7:26 pm

StormZ คนเก่ง เอ้า โชว์ตั้งทู้มีสาระทีขอเด็ดๆ เห็นหมวดนี้ไม่มีคนมาหลายวันละ มีคนเยอะหน่อยตอนสปอยมา

แต่ที่จริง ทู้มันก็เยอะเกินไปหน่อยนะ 555 ใครก็ไม่รู้ตั้ง รู้แต่ว่าอยู่ผมดกแน่ๆ :lol: :lol: :lol: ระวังtlkบ่นนา

พ่อครัว/หน่วยต่อสู้ กลุ่มโจรสลัดผมดก

ประวัติส่วนตัว โดนแบนแล้ว II ครั้ง

Kaizoku & Misc BOARD<<เข้ามาคุยกันเยอะๆนะคับ ตลกหรือไม่ตลกรับหมดจร้า
จาu[Nui]ร้อยลีลา

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ เสาร์ ส.ค. 29, 2015 8:39 pm

ว่าด้วยเรื่องของการเกิดปัญหา

เมื่อเกิดมีความคิดเห็นที่ไม่ลงรอยขึ้นมันจะเกิดการโต้แย้งที่ไม่รู้จบครับ เมื่อเกิดความผิดพลาดอะไรบางอย่างขึ้น ธรรมชาติของมนุษย์จะชี้นิ้วออกจากตัวเองก่อนเป็นอันดับแรก ว่าไม่ใช่ตูแน่นอนที่ผิด ชี้ออกไป (ธรรมดาครับ ทุกคนเป็น ผมก็เป็น) สุดท้ายก็แล้วแต่คนว่าใครจะเอะใจได้ไวกว่ากันก่อนว่า เห้ย ตูเองป่าววะ ลองมองกลับมาที่ตนเองได้ก่อน

เวลามีความเห็นขัดแย้งกันแล้วมันบานปลายขึ้น จาก 1 เป็น 2 จาก 2 เป็น 4 อาจมีพาดพิงดึงคนนั้น พูดถึงคนนี้ แบ่งตัวอย่างกับอะมีบา วิธีการจบปัญหาก็คือฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งจะต้องถอนตัวออกมาครับ มิฉะนั้นมันก็จะบานปลายยาวเหยียดไม่รู้จบ ลองนึกดูสิ ถ้าฝ่ายหนึ่งหยุดปุ๊บเรื่องจะจบทันที อยู่ที่ว่าคุณใจแข็งแค่ไหนที่จะ "ยอม" ถอยออกมา

การหยุดไม่ได้แปลว่าแพ้หรอกครับ ส่วนตัวผมคิดว่าน่าชื่นชมมากกว่า

เพราะถ้าถอนตัวออกมาแล้วเนี่ย เรื่องที่ต้องจัดการ ต้องเรียบเรียงสิ่งถูกผิดมันจะกลายเป็นว่าอยู่กับตัวเราคนเดียวแล้วครับ แล้วเราจะค่อยๆทำให้มันหายไป (ลืมๆมันไป) ได้ง่ายกว่าที่จะต้องไปพัวพันกับคู่กรณีหลายเรื่องราว

จริงๆก็ไม่ได้ซีเรียสอะไร เพราะที่ผมจิ้มๆลงไปบนคีย์บอร์ดมันก็เป็นแค่ตัวอักษร ถือเป็นข้อเสนอไม่ใช่คำสั่งหรือคำบังคับใดๆทั้งสิ้น ทุกการทะเลาะย่อมมีการปวดหัวครับ (ฮา) ผมก็คนนึงแหละ ถ้ามัน"ไม่จำเป็น" ก็ละๆไว้บ้างก็ดีครับผมว่า

อันนี้คือผมเอาสิ่งที่บอกตัวมาเล่านะ เพราะผมเองก็ไม่ได้ดีเด่นอะไร บางเรื่องยังคงมีไม่พอใจบ้าง ซึ่งก็เป็นธรรมดา
ต้องออกตัวก่อนว่าผมไม่ค่อยเจนจัดเรื่องที่ว่าใครทะเลาะกับใคร ฝ่ายนั่นฝ่ายไหน ใครเป็นคู่กรณีกับใครนะ
ผมพึ่งกลับมาสิงบอร์ดหลังจากหายไป 1 เดือน

พิมพ์ยาวซะมันส์มือ ขอบคุณที่อ่านจนจบ ถือซะว่าช่วยเพิ่มค่าเฉลี่ยเด็กไทย 8 บรรทัดละกันนะ
(พอดี Liverpool จะแข่งแล้วครับ เกร็ง ได้จังหวะ ผมเลยระบายเอาซะยาวเลยเนี่ย)

ปล.เอ้อ ผมมีความเห็นว่ากระทู้มันผิดหมวดหรือเปล่า เดี๋ยวผู้เกี่ยวข้องคงจัดการล่ะมั้ง :?:

ขอบคุณ
:)
Sunflowerz
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

โพสต์โดย sanjikick เมื่อ พุธ ก.ย. 02, 2015 9:22 pm

ถ้าผมกดจะมีคนรู้ป่าววะ555+

ช่างตัดผมส่วนตัวของกัปตัน // กลุ่มโจรสลัดผมดก //
ประวัติโดนแบน : ยังซิง
sanjikick

โพสต์โดย Jamezaku เมื่อ พุธ ก.ย. 02, 2015 9:24 pm

คะแนนำน่าเกลียดจริงๆ5555
Jamezaku

โพสต์โดย sanjikick เมื่อ พุธ ก.ย. 02, 2015 10:24 pm

55555555555555555555555+

นำโด่งโคตร

ช่างตัดผมส่วนตัวของกัปตัน // กลุ่มโจรสลัดผมดก //
ประวัติโดนแบน : ยังซิง
sanjikick

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD