Mod TOP vs Admin TOP FC

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

ใครชนะ

Mod TOP
0
ไม่โหวต
Admin TOP FC
2
100%

โหวตทั้งหมด : 2

Re: Mod TOP vs Admin TOP FC

โพสต์โดย T3iz เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 23, 2015 2:13 am

ยืดครับ ด้วยความที่สเกลมันใหญ่ขึ้น

เริ่มตั้งแต่เข้าเกาะที่70 จบเดรสโรซ่าเล่ม79 เกาะเดียวใช้เวลาเกือบ10เล่ม นานพอสมควรเลย ภาคอื่นๆ 4-5เล่มก็จบแล้ว

และด้วยความอ่านรวดเดียวไม่ต้องมารอเฉาเป็นอาทิตย์ ก็จับจุดได้จุดนึงว่า อย่างบางตอน ผมว่าไม่จำเป็นต้องมีก็ได้ ตัดข้ามไปยังได้เลย เรื่องยืด แต่ในภาพรวมสนุกนะครับ

ถ้าจะให้มีจุดด้อยก็คือ พวกตัวละครอ่อนแอทั้งหลาย บทมันจำเจไปหน่อย

ภาคนี้ผมเคยคุยกับพี่Alcatraz อยู่เนืองๆก่อนเริ่มแล้ว เขาบอกว่ามันเป็นภาคการตลาด ทุกอย่างมาall in อยู่นี่หมด เหมือนวิเคราะห์ การตลาดมาแล้วว่าแบบนั้นแบบนี้ เลยใส่มาเสียเยอะ ก็เลยยืดอย่างที่เห็นเนี่ยแล

ถ้าให้ผมสรุป "ภาคนี้มันเหมือนเป็นการซื้อเนื้อเรื่องในอนาคตครับ"
ภาพประจำตัวสมาชิก
T3iz

โพสต์โดย T3iz เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 23, 2015 2:21 am

จริงๆผมว่าผมพิมพ์แปปเดียวเอง พอเคาะๆแล้วยาวเฉย :lol:

สรุปอีกทีก็ ยืดแต่สนุก มันเป็นการซื้ออนาคต
T3iz

โพสต์โดย Noom เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 23, 2015 8:24 am

ซื้ออนาคตของคนเขียนใช่ไหมครับ กรั่กๆๆๆๆ
Noom

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD