แฮ่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

แฮ่กๆๆๆๆๆ?

เหนื่อยหอบ
12
75%
สนุก ตื่นเต้น โมโห สะดุ้ง ตกใจ
4
25%

โหวตทั้งหมด : 16

Re: แฮ่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

โพสต์โดย 07arsenal07 เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 2:59 pm

ของผมแปลว่าเหนื่อยหอบ แต่ในกรณีเรย์ลี่ผมไม่คิดว่าเรย์ลี่จะแพ้คิซารุเพราะเหนื่อยหอบครับ

ในฉากนั้นผมกลับคิดว่าถ้าเป็นเรย์ลี่ตอนหนุ่มๆ เรย์ลี่น่าจะรับมือคิซารุและคุมะได้พร้อมกัน

แต่เพราะแก่ตัวลงเลยสู้เต็มที่กับคิซารุได้แค่คนเดียว
แก้ไขล่าสุดโดย 07arsenal07 เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 3:07 pm, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
07arsenal07

โพสต์โดย innocent. เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 3:04 pm

แฮ่ก คือ เสียงของการปล่อยลมออกจากปาก เพื่อคายก๊าซคาบอนไดออกไซด์ที่ไม่จำเป็นต่อร่างกาย
พูดง่ายๆคือเป็นการคายของเสียในรูปแบบของก๊าซ

หลังจากการแฮ่กแล้วก็จะสูดอากาศเพื่อนำออกซิเจนเข้าร่างกายเพื่อให้ร่างกายไปใช้งาน

สรุปคือ เป็นการพักฟื้นฟูกำลังกายดีๆนี่เอง :|
รูปภาพ
Spoiler:
innocent.

โพสต์โดย gegamet22 เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 3:19 pm

คือ อันดับแรก แฮก แอก นี้คือการหายใจแรง ใช่ไหม ..............^^

อย่างแรก ปกติที่สุด คือ เหนื่อยล้า เห็นได้ชัดเจน ........ อันนี้เป็นอันรู้กันนะ

แบบที่สอง อาการตื่นตกใจ เพราะความตื่นเต้น ความกลัว ความกังวล ทำให้ออกแรงมากกว่าปกติ

และเหนื่อยง่ายกว่าปกติ แบบที่สองนี้ นั้งพักให้หายใจลึกลึกยาวยาวสักพัก 5 -10 นาทีก็จะหาย

ไม่ว่าจะเป็นแบบไหนก็เหนื่อย แต่มันต่างกันมากนะ บางทีก้หายใจแรงเพราะหื่นก็อาการแบบที่ 2

ซึ่งถ้าไม่ได้ทำอะไรก้ไม่เหนื่อย ประมาณนี้ตัดสินว่าจะตายแล้วหมดไม่ได้นะ :D :D :D :D :D :D :D :D
[img][url][/url][/img][/b]สุภาพบุรุษ นักเชือดเป็ดในตำนาน ..... พ่อค่าลาบเป็ดไฟ กลุ่มโจรสลัดผมดก

http://f.ptcdn.info/504/045/000/ock50vj ... yKey-o.jpg
gegamet22

โพสต์โดย gegamet22 เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 3:26 pm

3 admirals เขียน:ไม่ต้องพูดให้มากความแล้วครับ ผมบรรลุแล้ว

แฮ่กๆๆๆๆๆ=ตกใจใจหาย

ไม่มีความเหนื่อยผสม

แล้วโดฟลาเป็นตัวละครเดียวที่แค่ตกใจแล้วหอบ เป็น10ที ถือว่าเป็นตัวละครที่มีมิติมากครับ

ตามนั้น

#บรรลุ

ระดับการฟื้นฟู ความเหนื่อยล้าทางใจต่างกับการเหนื่อยล้าทางกายมากครับ ............^^

ประมาณหากตื่นตกใจ กลัววิตกกังวล ทำให้ใช้แรงกายในสิ่งนั้นนั้นมากกว่าปกติ จะเหนื่อยง่าย

แต่ก้หายเร็วขึ้นด้วยการนิ่งและปรับลมหายใจ อาการคล้ายคล้ายหอบนั้นแหละครับ แต่หายเร็วกว่ามาก

และร่างกายไม่ล้าเท่าไหร่ด้วยครับ :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D
[img][url][/url][/img][/b]สุภาพบุรุษ นักเชือดเป็ดในตำนาน ..... พ่อค่าลาบเป็ดไฟ กลุ่มโจรสลัดผมดก

http://f.ptcdn.info/504/045/000/ock50vj ... yKey-o.jpg
gegamet22

โพสต์โดย powerbomb เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 3:32 pm

คุณ 3 ไม่ไหวครับกระทู้นี้

คนอื่นพยายามอธิบายว่ามันแปลความหมายไปตามสถานการณ์ ไม่ใช่แค่เหนื่อยเพียงอย่างเดียว

คุณก็ยังจะแถกแถยอกย้อนให้เป็นอย่างนู้นอย่างนี้ ทั้งที่เขาก็บอกว่ามันไม่ใช่ มันไม่ใช่เข้าใจไหม

------------------------------------------------------------------------------

ผมว่าคุณเองเข้าใจดีอยู่แล้ว แต่พอแพ้เขาหาทางลงไม่ได้ เลยตีรวนป่วนเรื่องไปเรื่อย

ส้ม = ผลไม้ชนิดหนึ่ง
ส้ม = สีเฉดหนึ่ง

3 : "ส้ม หมายถึง ผลไม้ชนิดหนึ่ง"

0 : "ก็ใช่ แต่ถ้าพูดเรื่องสีก็ต้องหมายถึงเฉดสีส้ม"

3 : "โอเค งั้นส้มหมายถึงเฉดสีส้มพอ ไม่ใช่ผลไม้ 555"

0 : "ไม่ใช่(โว้ย)"
รูปภาพ
powerbomb

โพสต์โดย 3 admirals เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 3:48 pm

ก็แฮ่กๆๆๆ คือ อาการหอบที่มาจากความเหนื่อย ตรงตัวอยู่แล้ว

จะหาความหมายอื่นมาเพื่อ ผมไม่ได้อยากรู้ความหมายปลีกย่อยของคำว่าเหนื่อยอีกทีเลยซักนิด

หัวกระทู้ผมก็ถามชัดเจนแล้วนะ แฮ่กๆๆๆ แปลว่า...

แต่ตอนนี้ผมบบรลุแล้วครับไม่มีอะไรแล้ว

ดอฟฟี่แค่นี้แฮ่กๆๆๆๆๆ10ที มาเจอแจ็คผมดีกว่า สู้5วัน 5 คืน ไม่มีเลยแฮ่กๆๆๆ
3 admirals

โพสต์โดย 3 admirals เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 3:52 pm

07arsenal07 เขียน:ของผมแปลว่าเหนื่อยหอบ แต่ในกรณีเรย์ลี่ผมไม่คิดว่าเรย์ลี่จะแพ้คิซารุเพราะเหนื่อยหอบครับ

ในฉากนั้นผมกลับคิดว่าถ้าเป็นเรย์ลี่ตอนหนุ่มๆ เรย์ลี่น่าจะรับมือคิซารุและคุมะได้พร้อมกัน

แต่เพราะแก่ตัวลงเลยสู้เต็มที่กับคิซารุได้แค่คนเดียว

เนี่ย ผมต้องการคำตอบแค่เนี้ยยยยเลย
3 admirals

โพสต์โดย gegamet22 เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 3:57 pm

3 admirals เขียน:ก็แฮ่กๆๆๆ คือ อาการหอบที่มาจากความเหนื่อย ตรงตัวอยู่แล้ว

จะหาความหมายอื่นมาเพื่อ ผมไม่ได้อยากรู้ความหมายปลีกย่อยของคำว่าเหนื่อยอีกทีเลยซักนิด

หัวกระทู้ผมก็ถามชัดเจนแล้วนะ แฮ่กๆๆๆ แปลว่า...

แต่ตอนนี้ผมบบรลุแล้วครับไม่มีอะไรแล้ว

ดอฟฟี่แค่นี้แฮ่กๆๆๆๆๆ10ที มาเจอแจ็คผมดีกว่า สู้5วัน 5 คืน ไม่มีเลยแฮ่กๆๆๆ

เหมือนคำถามที่ไม่ต้องการคำตอบอะ แล้วมาตั้งมู้ทำไมอะ .............. - -!

ถ้าไม่แยกแยะก็ไม่ควรมาถามนะ เหนื่อยมันมีกี่แบบแบบนี้เรียกเหนื่อยมั้ย บลาบลาแบบนี้ยังสร้างสรรค์กว่าอีกอะ

งั้นทุกคนที่หายใจแรงคือเหนื่อยหมด อาคาตะโกนด่าจนเหนื่อยแฮกมาคือ เหนื่อยมากจะตายแล้วแบบนี้เหรอ

หนวดขาวโดนต่อยจะตายไม่หอบสักแฮกคือไร้เทียมทานไม่เหนื่อยสักนิส ตัดสินแค่ตรงนี้จจริงเหรอ คุณ 3 ไปอยุ่ในโลก

แบบไหนมาเหรอครับ ใข่โลกใบเดียวกับผมมั้ย :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D
แก้ไขล่าสุดโดย gegamet22 เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 4:00 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

gegamet22

โพสต์โดย The_New เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 3:57 pm

3 admirals เขียน:
07arsenal07 เขียน:ของผมแปลว่าเหนื่อยหอบ แต่ในกรณีเรย์ลี่ผมไม่คิดว่าเรย์ลี่จะแพ้คิซารุเพราะเหนื่อยหอบครับ

เนี่ย ผมต้องการคำตอบแค่เนี้ยยยยเลย

ความเห็นเเรกของ คุณอาท ไงครับ จบตั้งกะเริ่มกระทู้
รูปภาพ
The_New

โพสต์โดย 3 admirals เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 4:03 pm

gegamet22 เขียน:
3 admirals เขียน:ก็แฮ่กๆๆๆ คือ อาการหอบที่มาจากความเหนื่อย ตรงตัวอยู่แล้ว

เหมือนคำถามที่ไม่ต้องการคำตอบอะ แล้วมาตั้งมู้ทำไมอะ .............. - -!

ถ้าไม่แยกแยะก็ไม่ควรมาถามนะ เหนื่อยมันมีกี่แบบแบบนี้เรียกเหนื่อยมั้ย บลาบลาแบบนี้ยังสร้างสรรค์กว่าอีกอะ

งั้นทุกคนที่หายใจแรงคือเหนื่อยหมด อาคาตะโกนด่าจนเหนื่อยแฮกมาคือ เหนื่อยมากจะตายแล้วแบบนี้เหรอ

หนวดขาวโนต่อยจะตายไม่หอบสักแฮกคือไร้เทียมทานไม่เหนื่อยสักนิส ตัดสินแค่ตรงนี้จจริงเหรอ คุร 3 ไปอยุ่ในโลก

แบบไหนมาเหรอครับ ใข่โลกใบเดียวกับผมมั้ย :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

บรรทัดใหนที่ผมบอกแล้วเหนื่อยแล้วต้องแพ้ครับไม่มี!!!

ดูหมาแมวหอบแฮ่กๆๆๆตั้งแต่เริ่มสู้ แต่ก็สู้แจ็คยืดไป 5วัน 5 คืน

แจ็คนี่หนักเลยสู้5 วันไม่มีช่อง แฮ่กๆๆๆๆๆ ซักนิด

ในความคิดผมคือ แฮ่กๆๆคือเหนื่อยอ่ะใช่ แต่ไม่ใช่สู้ไม่ใหว

สมมุตินะ เอสสู้กับจินเบ ทั้งคู่อาจแฮ่กๆๆๆๆตั้งแต่วันแรก แต่กว่าจะรู้ผลก็ปาไป5วัน

สรุปอีกที แฮ่กๆๆๆ=เหนื่อยไม่มากก็น้อยอยู่ที่ความถึกตัวละคร แต่ยังสู้ได้ต่อเรื่อยๆจนกว่าจะหมดแรง แล้วก็รู้ผล

อย่ามั่วไปเองครับคุณกี
3 admirals

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD