แฮ่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

แฮ่กๆๆๆๆๆ?

เหนื่อยหอบ
12
75%
สนุก ตื่นเต้น โมโห สะดุ้ง ตกใจ
4
25%

โหวตทั้งหมด : 16

Re: แฮ่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

โพสต์โดย Spearman เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 12:27 pm

3 admirals เขียน:
Spearman เขียน:เหนื่อยหอบ ไม่ได้แปลว่าแพ้

โซโล เจอปิก้าก็แฮ่กๆๆ

ลูฟี่แค่วิ่งไม่ถึงกิโลก็ แฮ่กๆๆๆๆ

โดนฟลาบินข้ามเกาะก็ แฮ่กๆๆๆๆ

ผมว่ามันไม่มีความหมายในเรื่องความเก่งอ่อน จบ

ใช่ครับแต่ สรุป แฮ่กๆๆๆๆๆ=เหนื่อย ใช่ป้ะผมอยากรู้แค่นี้แหละ

ส่วนตัวรู้อยู่แล้วครับว่าไม่เกี่ยวกับผลแพ้ชนะหรอก

ผมพิมไว้บรรทัดบนสุด อ่านหน่อยพี่
Spearman

โพสต์โดย 3 admirals เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 12:28 pm

Spearman เขียน:
3 admirals เขียน:
Spearman เขียน:เหนื่อยหอบ ไม่ได้แปลว่าแพ้

โซโล เจอปิก้าก็แฮ่กๆๆ

ลูฟี่แค่วิ่งไม่ถึงกิโลก็ แฮ่กๆๆๆๆ

โดนฟลาบินข้ามเกาะก็ แฮ่กๆๆๆๆ

ผมว่ามันไม่มีความหมายในเรื่องความเก่งอ่อน จบ

ใช่ครับแต่ สรุป แฮ่กๆๆๆๆๆ=เหนื่อย ใช่ป้ะผมอยากรู้แค่นี้แหละ

ส่วนตัวรู้อยู่แล้วครับว่าไม่เกี่ยวกับผลแพ้ชนะหรอก

ผมพิมไว้บรรทัดบนสุด อ่านหน่อยพี่

ไม่ๆผมหมายถึง สรุป คุณให้ ความหมายของ แฮ่กๆๆๆๆๆ ว่าอะไร ผมอยากรู้แค่นั้น
ภาพประจำตัวสมาชิก
3 admirals

โพสต์โดย Spearman เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 12:36 pm

เป็นได้หลายอย่าง

ส่วนมากก็เหนื่อย หรือ พวกเวลาหัวใจเต้นๆแรง ตื่นเต้น หื่น ลุ้นมากๆ อะไรงี้

ปล ผมเอาที่ผมเข้าไจนะ ไม่มีความรู้เรื่องทางแพท
Spearman

โพสต์โดย Light Novel เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 12:40 pm

เหนื่อย
หอบ
ใกล้หมดแรง
Spoiler:  

Light Novel

โพสต์โดย VANGULION เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 12:41 pm

แฮ่กๆ = เหนื่อย
ตรงตัวอยู่แล้ว เหนื่อยเพราะแก่,เหนื่อยเพราะออกกำลัง
ไอ้อารมณ์อื่นๆ ออกทางสีหน้าหรือ คำพูดอื่นมากกว่า
รูปภาพ
VANGULION

โพสต์โดย artkub เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 12:41 pm

Spearman เขียน:เป็นได้หลายอย่าง

ส่วนมากก็เหนื่อย หรือ พวกเวลาหัวใจเต้นๆแรง ตื่นเต้น หื่น ลุ้นมากๆ อะไรงี้

ปล ผมเอาที่ผมเข้าไจนะ ไม่มีความรู้เรื่องทางแพท

อืมๆคิดคล้ายๆผมเลยมันแล้วแต่กรณีด้วยแหละ บางที่ดูหนังโป๊ก็แฮ่กๆได้ :lol:
artkub

โพสต์โดย phaizs เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 12:52 pm

แฮ่กๆๆๆ ตามอาการเป็น การหายใจ ทางปาก
เหตุผลที่คนปกติ จะหายใจทางปาก ก็มีหลายอย่าง เหนือย หอบ หรือกับการเจอ อากาศที่มีอุณหภูมิต่ำ ก็ทำให้เรา
หายใจทางปากได้เช่นกัน ไม่จำเป็นว่า ต้องเหนื่อยเสมอไป
phaizs

โพสต์โดย Thetumzaza25 เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 1:01 pm

Spearman เขียน:เป็นได้หลายอย่าง

นั้นดิ แฮ้กๆเหนื่อยอย่างเดียวไอ3บ้าแล้ว
คนเป็นไข้นอนแฮ่กๆ 3บอกเหนื่อย
คนร้อนนั่งตากพัดลม แฮ่กๆ3ก็บอกเหนื่อย
โดฟลาแม้งสดุ้งแฮ่กๆ 3แม้งบอกเหนื่อยพร้อมเหนื่อยใจด้วยนะลั้นโครต555

พลเอกคุยโทรศัพด้วยความโมโห แต่ตรรกะ3พลเอกคุยโทรศัพด้วยความเหนื่อย

สรุปสำหรับ3อะไรแฮ่กๆ3แม้งบอกเหนื่อยหมดโครตไร้สาระ

Edit อีกนิดไอคนหัวใจวายหรือเป็นลมซัก ลงไปดิ้นแฮ่กๆ อ่อ3คงมองว่าเหนื่อยอีกสินะ กุละเพลีย
หน่วยยำกัญชา&ต้มน้ำท่อม/กลุ่มโจรสลัดผมดก
ผมFCมัลโก้ตัวจริงเสียงจริงขอร้องอย่าดิสเครดิตมัลโก้ครับ
Thetumzaza25

โพสต์โดย 3 admirals เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 1:10 pm

แฮ่กเป็นผลมาจาก"ความเหนื่อยทั้งสิ้นครับ"

ที่ตั้มยกตัวอย่างคนชักแล้วดิ้นออกอาการแฮ่กๆๆๆ ก็ เพราะ ดิ้นจนเหนื่อย

คงไม่ได้ดิ้น เพราะ สนุกแน่ๆ
3 admirals

โพสต์โดย phaizs เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 1:14 pm

3 admirals เขียน:แฮ่กเป็นผลมาจาก"ความเหนื่อยทั้งสิ้นครับ"

ที่ตั้มยกตัวอย่างคนชักแล้วดิ้นออกอาการแฮ่กๆๆๆ ก็ เพราะ ดิ้นจนเหนื่อย

คงไม่ได้ดิ้น เพราะ สนุกแน่ๆ

แฮ้กๆ มันเป็นอาการของคนหายใจทางปากไม่ใช่หรอครับ แล้ว มันจะมาจาก ความเหนื่อยทั้งสิ้นได้ยังไง
ถ้าวันหนึ่งคุณไปญี่ปุ่น อากาศหนาวมากจนคุณต้องหายใจทางปากแฮ้กๆ นี้คุณจะบอกว่ามาจาก ความเหนื่อยได้ไง
phaizs

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD