แฮ่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

แฮ่กๆๆๆๆๆ?

เหนื่อยหอบ
12
75%
สนุก ตื่นเต้น โมโห สะดุ้ง ตกใจ
4
25%

โหวตทั้งหมด : 16

Re: แฮ่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

โพสต์โดย 3 admirals เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 1:16 pm

phaizs เขียน:
3 admirals เขียน:แฮ่กเป็นผลมาจาก"ความเหนื่อยทั้งสิ้นครับ"

ที่ตั้มยกตัวอย่างคนชักแล้วดิ้นออกอาการแฮ่กๆๆๆ ก็ เพราะ ดิ้นจนเหนื่อย

คงไม่ได้ดิ้น เพราะ สนุกแน่ๆ

แฮ้กๆ มันเป็นอาการของคนหายใจทางปากไม่ใช่หรอครับ แล้ว มันจะมาจาก ความเหนื่อยทั้งสิ้นได้ยังไง
ถ้าวันหนึ่งคุณไปญี่ปุ่น อากาศหนาวมากจนคุณต้องหายใจทางปากแฮ้กๆ นี้คุณจะบอกว่ามาจาก ความเหนื่อยได้ไง

อ่าวแฮ่กๆๆๆ มันคืออาการหอบครับ ซึ่งไอการหายใจมางปากอ่ะไม่จำเป็นต้องเกิดอาการนี้ก็ได้
ภาพประจำตัวสมาชิก
3 admirals

โพสต์โดย VANGULION เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 1:19 pm

ขอถามให้กระจ่าง
กระทู้นี้พูดถึง แฮ่กๆ ในวันพีซ หรือ แฮ่กๆ ในชีวิตจริงครับ

ถ้าในวันพีซ ก็คือ อาการเหนื่อย, เหนื่อยเพราะออกกำลัง
,หอบ,ร้อน,เพลีย,ตื่นเต้น
ถ้าในชีวิตจริง รบกวนคนที่มีภูมิความรู้ด้านการแพทย์หรือสุขศึกษาก็ช่วยอธิบายละกัน
แก้ไขล่าสุดโดย VANGULION เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 1:19 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปภาพ
VANGULION

โพสต์โดย Thetumzaza25 เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 1:19 pm

3 admirals เขียน:แฮ่กเป็นผลมาจาก"ความเหนื่อยทั้งสิ้นครับ"

ที่ตั้มยกตัวอย่างคนชักแล้วดิ้นออกอาการแฮ่กๆๆๆ ก็ เพราะ ดิ้นจนเหนื่อย

คนเป็นลมชักดิ้นจนเหนื่อยบ้าปะ3
ไปศึกษาอาการก้อนนะ เขาร้องก่อนดิ้นละ

เหนื่ยล้าทั้งสิ้นเวอร์ไป3แถชัดๆ
โดฟลาสะดุ้งเพราะความตกใจสุดขีดคุณเคยโดนเพื่อนแกล้งต๊ะเอ๋สุดเกือบช็อคป่ะ แล้วล้มลงร้อง แฮ่กๆๆตกใจหมดเลย เหนื่อยตรงไหนวะ?

ร้อนเห้ยไอ3ร้อนกับเหนื่อยเอ็งแยกแยะด้วยนะ ร้อนคือร่างกายมันขับเหงื่อออกมาแต่มันไม่ได้เหนื่อย แล้วคนร้อนส่วนใหญ่แฮ่กๆกันเพราะคอแห้งเว้ยไม่ใช่เหนื่อย

ฟูจิตะโดนคุยโทศัพ1-2ประโยค ไม่เหนื่อยอ่ะสำหรับผมมันโมโหสุดขีดตะหาก

ถ้า3จะแฮ่กๆอะไรเป็นเหนื่อยไปหมดก็จนปัญญาอธิบายวะบ้าป่าวะคนชักดิ้นจนเหนื่อย เอ้านี่ผมเข้าใจผิดมาตลอดเลยหรอว่าคนชักเขาแฮ่กๆเพราะระบบหายใจผิดปกติ แล้วทำไมเขาถึงบอกไม่ให้คนมุงละ ถ้าคนชักเหนื่อยก็น่าจะหาน้ำให้เขากินนะ3ไม่ต้องหาอากาศถ่ายเทให้เขาหรอก ถุยยย
หน่วยยำกัญชา&ต้มน้ำท่อม/กลุ่มโจรสลัดผมดก
ผมFCมัลโก้ตัวจริงเสียงจริงขอร้องอย่าดิสเครดิตมัลโก้ครับ
Thetumzaza25

โพสต์โดย 3 admirals เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 1:20 pm

VANGULION เขียน:ขอถามให้กระจ่าง
กระทู้นี้พูดถึง แฮ่กๆ ในวันพีซ หรือ แฮ่กๆ ในชีวิตจริงครับ

ถ้าในวันพีซ ก็คือ อาการเหนื่อย, เหนื่อยเพราะออกกำลัง
ถ้าในชีวิตจริง รบกวนคนที่มีภูมิความรู้ด้านการแพทย์หรือสุขศึกษาก็ช่วยอธิบายละกัน

เหนื่อยในวันพีซครับ
3 admirals

โพสต์โดย Thetumzaza25 เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 1:21 pm

VANGULION เขียน:ขอถามให้กระจ่าง

จริงๆผมก็คิดแบบคุณครับ แฮ่กๆมันไม่ใช่เหนื่อยอย่างเดียว

ผมเลยแค่ยกตัวอย่างในชีวิตจริงมาเฉยๆ
หน่วยยำกัญชา&ต้มน้ำท่อม/กลุ่มโจรสลัดผมดก
ผมFCมัลโก้ตัวจริงเสียงจริงขอร้องอย่าดิสเครดิตมัลโก้ครับ

โพสต์โดย phaizs เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 1:21 pm

3 admirals เขียน:
phaizs เขียน:

แฮ้กๆ มันเป็นอาการของคนหายใจทางปากไม่ใช่หรอครับ แล้ว มันจะมาจาก ความเหนื่อยทั้งสิ้นได้ยังไง
ถ้าวันหนึ่งคุณไปญี่ปุ่น อากาศหนาวมากจนคุณต้องหายใจทางปากแฮ้กๆ นี้คุณจะบอกว่ามาจาก ความเหนื่อยได้ไง

อ่าวแฮ่กๆๆๆ มันคืออาการหอบครับ ซึ่งไอการหายใจมางปากอ่ะไม่จำเป็นต้องเกิดอาการนี้ก็ได้

มันเป็นได้ทั้ง 2อย่างครับ ผมถึงบอกไง ว่ามันอยู่กับ สถานการด้วย ไม่ใช่ว่าแฮ่กๆต้องหอบเสมอไป แฮ่กๆ จากอาการที่ผมบอก ก็เป็น 1ในทางเลือกที่มัน อาจะเป็นไปได้ครับ ไม่ได้มี ทางเดียวคือ แฮ้กๆๆ =เหนื่อยหอบ แบบที่คุณบอก
phaizs

โพสต์โดย 3 admirals เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 1:23 pm

Thetumzaza25 เขียน:

คนเป็นลมชักดิ้นจนเหนื่อยบ้าปะ3
ไปศึกษาอาการก้อนนะ เขาร้องก่อนดิ้นละ

เหนื่ยล้าทั้งสิ้นเวอร์ไป3แถชัดๆ
โดฟลาสะดุ้งเพราะความตกใจสุดขีดคุณเคยโดนเพื่อนแกล้งต๊ะเอ๋สุดเกือบช็อคป่ะ แล้วล้มลงร้อง แฮ่กๆๆตกใจหมดเลย เหนื่อยตรงไหนวะ?

ร้อนเห้ยไอ3ร้อนกับเหนื่อยเอ็งแยกแยะด้วยนะ ร้อนคือร่างกายมันขับเหงื่อออกมาแต่มันไม่ได้เหนื่อย แล้วคนร้อนส่วนใหญ่แฮ่กๆกันเพราะคอแห้งเว้ยไม่ใช่เหนื่อย

ฟูจิตะโดนคุยโทศัพ1-2ประโยค ไม่เหนื่อยอ่ะสำหรับผมมันโมโหสุดขีดตะหาก

ถ้า3จะแฮ่กๆอะไรเป็นเหนื่อยไปหมดก็จนปัญญาอธิบายวะบ้าป่าวะคนชักดิ้นจนเหนื่อย เอ้านี่ผมเข้าใจผิดมาตลอดเลยหรอว่าคนชักเขาแฮ่กๆเพราะระบบหายใจผิดปกติ แล้วทำไมเขาถึงบอกไม่ให้คนมุงละ ถ้าคนชักเหนื่อยก็น่าจะหาน้ำให้เขากินนะ3ไม่ต้องหาอากาศถ่ายเทให้เขาหรอก ถุยยย

ก็แล้วแต่ตั้มแล้วครับ=สนุกหรือ ตื่นเต้น หรือระบบหายใจบลาๆก็แล้วแต่ตั้ม

เอาแค่แฮ่กๆๆๆในวันพีซพอครับไม่ต้องไปใกลถึงโลกความเป็นจริง :lol: :lol: :lol:
3 admirals

โพสต์โดย 3 admirals เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 1:26 pm

งั้นรบกวนตั้มเปิดพจนานุกรมแล้ว หาให้หน่อยนะครับว่า แฮ่กๆๆๅๆมาจาก ตกใจ โมโห สนุก โดยไม่ผ่านความเหนื่อย :lol: :lol: :lol:
3 admirals

โพสต์โดย Thetumzaza25 เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 1:27 pm

3 admirals เขียน:
Thetumzaza25 เขียน:

ก็แล้วแต่ตั้มแล้วครับ=สนุกหรือ ตื่นเต้น หรือระบบหายใจบลาๆก็แล้วแต่ตั้ม

เอาแค่แฮ่กๆๆๆในวันพีซพอครับไม่ต้องไปใกลถึงโลกความเป็นจริง :lol: :lol: :lol:

แฮ่กๆในวันพีชก็โดฟลาไงครับ

ถ้า3บอกโดฟลาแฮ่กๆเพราะเหนื่อยใจโครตเพี้ยนครับ
สะดุ้งขนาดนั้นมันอาการของคนตกใจสุดขีดครับ
เหนื่อยใจคือคนหมดกำลังใจ+ท้อแท้ครับ

เพราะฉนั้นโดฟลาไม่ได้แฮ่กๆเพราะเหนื่อยแน่ๆ3เอ้ยยย

โพสต์โดย Spearman เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 15, 2016 1:28 pm

3 admirals เขียน:งั้นรบกวนตั้มเปิดพจนานุกรมแล้ว หาให้หน่อยนะครับว่า แฮ่กๆๆๅๆมาจาก ตกใจ โมโห สนุก โดยไม่ผ่านความเหนื่อย :lol: :lol: :lol:

ไหนบอกเองว่าเอาในวันพีซพอ แล้วพจนานุกรมเกี่ยวไร :?
Spearman

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD