เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย BluCero เมื่อ พฤหัสฯ. ก.พ. 12, 2015 10:55 am

Goku ss4 เขียน:หวัดดีครับ :mrgreen:
ผมเองเซงนิดหน่อยเลยไม่ได้เข้ามาเป็นอาทิตย์แระ555

สำหรับ Blue.. ผมพอจะให้คำแนะนำสายงานราชการได้บ้างนิดหน่อยครับ
ถ้าเน้นสายตรงควรจะมีตั๋ว / เน / โทเฟล (คุณสมบัติขั้นต้นรัฐวิสาหกิจ) / โท
อย่างใดอย่างหนึ่งหรือหลายๆอย่างขึ้นไป เพราะจะทำให้เรามีสิทธิไปแข่งขันได้หลายๆสนาม

บางครั้งถ้าเราไม่ยึดติดตามสายงานหรือวุฒิ โอกาสเราจะเพิ่มมากขึ้นอีก มีหลายๆคนที่สอบแข่งขันในระดับที่ต่ำกว่าวุฒิตัวเองเพื่อโอกาสในการเข้าทำงาน ซึ่งตำแหน่งและเงินเดือนจะน้อยกว่าแต่โอกาสได้งานจะเพิ่มขึ้น แล้วเดี๋ยวเราค่อยเอาวุฒิที่เรามีไปปรับเพิ่มภายใน ภายหลัง

อย่าท้อที่จะไปสอบหรือหางาน ตอนผมจบมาก็ยังไม่ได้งานเลย ยอมรับว่าเครียดมากๆแต่ก็คอยตรวจดูว่าที่ไหนมีสมัครงานและไปสอบแข่งขัน / สัมภาษณ์ ทุกที่ พนักงานจ้างผมก็ไปสอบ (ช่วงยังไม่มีงานประจำผมรับงานพาร์ทไทม์ตามห้าง ครั้งละ 15 วันมั่งเดือนนึงมั่งและลงตั๋วกับเนไปด้วย

ผมหางานประมาณ 1 ปี จึงได้ทำงาน(รับราชการ) ตอนไปสอบที่แรกๆก็ไม่รู้แนวว่าเขาสอบแบบไหน สัมภาษณ์ยังไง
แต่เมื่อไปบ่อยๆเหมือนมันซึมซับประสพการณ์ไปเองครับ ถ้าเราไม่ท้อ ชีวิตหลังจบใหม่ๆยากและเหนื่อยมากๆต้องหางานด้วย เรียนอีก 2 อย่าง สอบที่ไหนก็ไม่ได้ แต่โชคดีที่มีคนให้กำลังใจเลยไม่ทิ้งกลางคัน ประมาณ 1 ปีผมได้เข้าทำงาน เรียนทั้ง 2 อย่างจบ เมื่อมองย้อนไป 1 ปีชีวิตมันเปลี่ยนไปเยอะมาก (ถ้าเรายังสู้อยู่ชีวิตมันจะดีขึ้น)

สู้..สู้..ครับ เรายังอายุน้อยมีโอกาสเจอจุดเปลี่ยนในชีวิตอีกเยอะ แต่เมื่อโอกาสมาถึงเราต้องพร้อมนะ

ปล. นี่เป็นแค่คำแนะนำส่วนหนึ่งนะครับ มันยังมีงานหรือโอกาสอย่างอื่นๆอีกเยอะครับ ลองค่อยๆหาข้อมูลดูครับ :D

หมดคำถามเลยครับ 55555
อ่อจริงๆ อยากปรึกษาเรื่อง ตั๋วปี อะครั บ

อยากทราบ ถ้าไปเอา ใบประเมินฝึกงาน แล้ว ผมไปฝากชื่อเฉยๆ แต่ไม่ได้ไปฝึกงานกับทนายความเป็นเวลา 1 ปี งี้ เมื่อครบกำหนด 1 ปี ผมจะมีสิทธิสอบใบอนุญาตว่าความ ไหม ครับ ???

ตอนนี้กำลังชั่งใจว่า จะเรียน เน ต่อดีไหม ไม่มั่นใจตัวเองเท่าไหร่เลย ผมกะจะสอบ กพ ก่อน เพราะดูเหมือนว่า ต้นปีหน้า(2559) จะมีสอบ ปลัดอำเภอ :shock: :shock: :shock: ซึ่งเป็นสิ่งที่อาจารย์ผมเชียร์มาตลอด และผมก็สนใจด้วย อิอิ เลยว่าจะลองดู อยากจะพัก เรื่องการเรียนเน ไว้ก่อน แต่ ใบอนุญาตว่าความ สอบแน่นอนครับ :D

อ่า โกคูซัง มีหนังสือแนะนำผมบ้างไหมครับ เกี่ยวกับ ใบอนุญาตว่าความ แล้วก็ พวก กพ อะครับ ขอบคุณ คร้าบบบ
นักดนตรีจอมยียวน แห่ง กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน

ยิ่งโตยิ่งกลัวอะไรที่ไม่ชัวร์ก็คงไม่มั่วแล้วลงมือ
BluCero

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย BluCero เมื่อ พฤหัสฯ. ก.พ. 12, 2015 11:01 am

นักดนตรีจอมยียวน แห่ง กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน

ยิ่งโตยิ่งกลัวอะไรที่ไม่ชัวร์ก็คงไม่มั่วแล้วลงมือ
BluCero

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ พฤหัสฯ. ก.พ. 12, 2015 7:00 pm

สมัยลงตั๋วผมก็ฝากชื่อครับ..ไม่มีเวลาไปจริงๆ ตอนนี้ถ้าพี่ทนายเซ็นต์ให้ก็น่าจะทำได้นะลองเช็คดูอีกทีนะครับ

เน..ลองชิมลางดูซักเทอมก็ได้นะ ถ้าไม่ไหวจริงๆก็เน้นไปเลยเทอมละขาก็ได้

หนังสือขอโทษจริงๆครับผ่านมานานเกิน555 แต่ของตั๋วหาข้อสอบปีเก่าๆดูน่าจะเป็นแนวได้
ส่วน กพ. ถ้าพื้นฐานมัธยมดีก็แค่อ่านพวกรวมข้อสอบนั่นแหละครับ ดูๆแค่แนวเฉยๆ พวกอนุกรมต่างๆ แต่อนุกรมภาษาไทยนี่ เวลาอ่านเฉลยแล้วเหมือนเขาจะเฉลยยังไงก็ได้5555 เอาเป็นว่าอ่านข้อสอบเยอะๆแล้วกันครับ สู้...สู้... :mrgreen:
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Goku ss4

โพสต์โดย BluCero เมื่อ พฤหัสฯ. ก.พ. 12, 2015 8:39 pm

Goku ss4 เขียน:สมัยลงตั๋วผมก็ฝากชื่อครับ..ไม่มีเวลาไปจริงๆ ตอนนี้ถ้าพี่ทนายเซ็นต์ให้ก็น่าจะทำได้นะลองเช็คดูอีกทีนะครับ

เน..ลองชิมลางดูซักเทอมก็ได้นะ ถ้าไม่ไหวจริงๆก็เน้นไปเลยเทอมละขาก็ได้

หนังสือขอโทษจริงๆครับผ่านมานานเกิน555 แต่ของตั๋วหาข้อสอบปีเก่าๆดูน่าจะเป็นแนวได้
ส่วน กพ. ถ้าพื้นฐานมัธยมดีก็แค่อ่านพวกรวมข้อสอบนั่นแหละครับ ดูๆแค่แนวเฉยๆ พวกอนุกรมต่างๆ แต่อนุกรมภาษาไทยนี่ เวลาอ่านเฉลยแล้วเหมือนเขาจะเฉลยยังไงก็ได้5555 เอาเป็นว่าอ่านข้อสอบเยอะๆแล้วกันครับ สู้...สู้... :mrgreen:

โอ้ส ขอบคุณมากครับ :D

BluCero

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ พฤหัสฯ. ก.พ. 19, 2015 10:20 pm

บลู สู้เต็มที่นะเว้ยเห้ย ! :mrgreen:
Sunflowerz
Sapphire Dragon

โพสต์โดย reefsk8core เมื่อ ศุกร์ ก.พ. 20, 2015 2:34 pm

สวัสดีครัชชชทุกท่าน ยังจำกระผมคนนี้กันได้หรือเปล่า แฮ่ๆ

หายไปนานมากครัช พอดีมีเรื่องยุ่งๆ นิดๆ หน่อยๆ

วันนี้ว่างๆเลยเข้ามาทักทายกัน อิอิ หวังว่าคงสบายดีกันทุกท่านนะ

ปล. วันอาทิตย์นี้ผมสอบ
ปล2. ขอกำลังใจด้วยครัช
รูปภาพ
reefsk8core

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ ศุกร์ ก.พ. 20, 2015 10:36 pm

เต็มที่ครัช :)
Sunflowerz

โพสต์โดย sad1234 เมื่อ อาทิตย์ ก.พ. 22, 2015 12:37 am

สหายท่านใดมีภารกิจสำคัญ ก็ขอจงทำมันให้เต็มความสามารถครับ
เอาใจช่วย

ปล....สิงห์เสมอ ผีแพ้ พรุ่งนี้มาเชียร์หงส์ไล่จี้กัน
หน่วยต่อสู้ ฉายา "ขุนแผน" แห่งกลุ่มโจรสลัดทานตะวัน
รูปภาพ
sad1234

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ จันทร์ ก.พ. 23, 2015 1:49 am

2-0 ครับเมท :mrgreen:
Sunflowerz

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ จันทร์ ก.พ. 23, 2015 8:59 am

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่สอบครับ (ช้าไปป่าวครับ :mrgreen: )

หงส์แดง 10 นัดหลังในลีก ชนะ 7 เสมอ 3 แพ้ 0
เสียดายช่วงครึ่งฤดูกาลแรกจริงๆครับที่ฟอร์มหลุดยาวไปหน่อย อาทิตย์หน้าหนักอีกแล้วต้องรับแมนซิตี้ครับ

ปล. หวังว่ายูโรป้าวันพฤหัสนี้จะผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ
รูปภาพ
Goku ss4

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD