เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ เสาร์ เม.ย. 19, 2014 12:16 am

armhaa เขียน:ผมนึกถึงลายเซ็นต์เก่ากัปตันมันเลยนึกถึงอะไรขึ้นมาได้ ว่าจะพิมพ์เมื่อคืนก็ลืม เกี่ยวกับเปรู
เชื่อไหมครับว่าผมไม่รู้ว่าเปรูไม่ตายมา 10 กว่าปี 555555

ผมเคยดูวันพีชสมัยฉายช่อง 9 ครับ แล้วตอนนั้นมันภาคอลาบาสต้า เปรูมันหอบระเบิดตายไป จบตอนหลังจากนั้นผมก็ไม่ได้ดูวันพีชอีกเลย จนเมื่อตอนผมทำบทความเมื่อมะรืนวานนี้ละ เปิดไปเปิดมา เห้ยเปรูโผล่มาได้ไงวะ งง เปิดกลับไปดู เห้ยยยยมันไม่ตายนี้หว่า - -

ตายละผม พูดแล้วตลกตัวเองครับ :lol: :lol: :lol:

ความรู้สึกคงเซอร์ไพรส์สุดๆนะครับ ผมว่า การที่อะไรที่เราเข้าใจผิด ถูกไขข้อข้องใจให้กระจ่างขึ้นมาเนี่ย มักนำพาความรู้สึกดีมาเสมอครับ ยิ่งกรณีอาร์มเนี่ย 10 ปี เชียว อารมณ์คงเงิบสุดๆก็เป็นได้ สมัยนั้นผมยังงงเลยว่าเปรูมันรอดได้ยังไง ลูกประคำที่มันห้อยมันสำนักไหน :lol: ส่วนตัวผมชอบตัวละครนี้นะ มันมีนิสัยบางอย่างเหมือนผม แต่ผมไม่ใช่มนุษย์นกนะ :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Sunflowerz
Sapphire Dragon

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย armhaa เมื่อ เสาร์ เม.ย. 19, 2014 11:23 am

Sunflowerz เขียน:
armhaa เขียน:ผมนึกถึงลายเซ็นต์เก่ากัปตันมันเลยนึกถึงอะไรขึ้นมาได้ ว่าจะพิมพ์เมื่อคืนก็ลืม เกี่ยวกับเปรู
เชื่อไหมครับว่าผมไม่รู้ว่าเปรูไม่ตายมา 10 กว่าปี 555555

ผมเคยดูวันพีชสมัยฉายช่อง 9 ครับ แล้วตอนนั้นมันภาคอลาบาสต้า เปรูมันหอบระเบิดตายไป จบตอนหลังจากนั้นผมก็ไม่ได้ดูวันพีชอีกเลย จนเมื่อตอนผมทำบทความเมื่อมะรืนวานนี้ละ เปิดไปเปิดมา เห้ยเปรูโผล่มาได้ไงวะ งง เปิดกลับไปดู เห้ยยยยมันไม่ตายนี้หว่า - -

ตายละผม พูดแล้วตลกตัวเองครับ :lol: :lol: :lol:

ความรู้สึกคงเซอร์ไพรส์สุดๆนะครับ ผมว่า การที่อะไรที่เราเข้าใจผิด ถูกไขข้อข้องใจให้กระจ่างขึ้นมาเนี่ย มักนำพาความรู้สึกดีมาเสมอครับ ยิ่งกรณีอาร์มเนี่ย 10 ปี เชียว อารมณ์คงเงิบสุดๆก็เป็นได้ สมัยนั้นผมยังงงเลยว่าเปรูมันรอดได้ยังไง ลูกประคำที่มันห้อยมันสำนักไหน :lol: ส่วนตัวผมชอบตัวละครนี้นะ มันมีนิสัยบางอย่างเหมือนผม แต่ผมไม่ใช่มนุษย์นกนะ :lol:

ตกใจมากๆเลยละครับ เห้ออ จู่ๆโผล่มานั่งอ่านข่าวกับบีบีเฉยๆ ผมเลยต้องย้อนกลับไปปรากฏว่ามันไม่ตายซะงั้น

พูดถึงแล้วคิดถึงสมัยก่อนที่นั่งดูช่อง 9 ครับ ผมชอบการ์ตูนๆเก่าๆเยอะมากเลย แต่โชคดีที่กัปตันไม่ใช่มนุษย์นก :lol:
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ เสาร์ เม.ย. 19, 2014 12:31 pm

ผมรู้จักวันพีซครั้งแรกสมัยที่มันมีรายการ ไอ อนิเมะ นะ ที่ เอ๊าะ กีรติ เป็นพิธีกรรึไงนี่แหละ ดูครั้งแรกในช่วงอารองปาร์คแล้วจากนั้นก็ติดยาวเลย สมัยนั้นมีการ์ตูนอะไรบ้างจำไม่ได้แล้วล่ะ น่าจะมี HxH ด้วยแหละมั้ง :? :mrgreen:
Sunflowerz

โพสต์โดย jit444 เมื่อ เสาร์ เม.ย. 19, 2014 3:23 pm

Sunflowerz เขียน:     20th century boy เขาว่าอารมณ์เหมือน Death note แหนะ คืออ่านสนุกกว่าดู แต่ผมดันดูไปแล้ว ก็โอเคอยู่นะ ประทับใจเลยล่ะ
jit444 เขียน:วันนี้ผมเพิ่งไปอ่านมา3เล่มเองแต่มันดันไม่มีเล่ม4เลยไปอ่านโปเกมอนกับบาคุมังแทน555

bakuman ผมเคยอ่านไปถึงตอนที่ตัวเอกไปหน้าบ้านนางเอกแล้วก็หยุดอ่านไป เรื่องนี้สนุกมั้ย อ่านต่อดีมั้ย jit :?: :mrgreen:

เรื่องนี้สนุกครับอ่านเพลินๆดีแต่ตัวหนังสือค่อนข้างเยอะ กับอีกเรื่องที่ผมแนะนำเลยคือ eye shield 21 เป็นการ์ตูนในดวงใจผมเลยแหละ
รูปภาพ
jit444

โพสต์โดย armhaa เมื่อ เสาร์ เม.ย. 19, 2014 5:28 pm

Sunflowerz เขียน:     ผมรู้จักวันพีซครั้งแรกสมัยที่มันมีรายการ ไอ อนิเมะ นะ ที่ เอ๊าะ กีรติ เป็นพิธีกรรึไงนี่แหละ ดูครั้งแรกในช่วงอารองปาร์คแล้วจากนั้นก็ติดยาวเลย สมัยนั้นมีการ์ตูนอะไรบ้างจำไม่ได้แล้วล่ะ น่าจะมี HxH ด้วยแหละมั้ง :? :mrgreen:

อ๊าะ กีรติ โห้นานมาก :lol: เอ้อกัปตันเคยอ่าน hxh ด้วยหรอครับ
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย armhaa เมื่อ เสาร์ เม.ย. 19, 2014 5:30 pm

jit444 เขียน:วันนี้ผมเพิ่งไปอ่านมา3เล่มเองแต่มันดันไม่มีเล่ม4เลยไปอ่านโปเกมอนกับบาคุมังแทน555

พี่จิต eye shield 21 นี้คนวาดเดียวกับ ONEPUNCH-MAN ใช่ไหมครับที่เค้าเอามาทำใหม่ แล้วภาพสวยๆอ่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย armhaa เมื่อ เสาร์ เม.ย. 19, 2014 8:25 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ เสาร์ เม.ย. 19, 2014 7:44 pm

armhaa เขียน:
Sunflowerz เขียน:     ผมรู้จักวันพีซครั้งแรกสมัยที่มันมีรายการ ไอ อนิเมะ นะ ที่ เอ๊าะ กีรติ เป็นพิธีกรรึไงนี่แหละ ดูครั้งแรกในช่วงอารองปาร์คแล้วจากนั้นก็ติดยาวเลย สมัยนั้นมีการ์ตูนอะไรบ้างจำไม่ได้แล้วล่ะ น่าจะมี HxH ด้วยแหละมั้ง :? :mrgreen:

อ๊าะ กีรติ โห้นานมาก :lol: เอ้อกัปตันเคยอ่าน hxh ด้วยหรอครับ

ผมถึงแค่จบภาคเข้าไปในเกมส์อ่ะครับ มันส์มาก พอออกมาก็หยุดอ่านไป :)
Sunflowerz

โพสต์โดย armhaa เมื่อ เสาร์ เม.ย. 19, 2014 8:31 pm

เพื่อนผมบ้างคนพอจบภาค gi ก็เลิกอ่านไปหลายคนเพราะว่ารอไม่ไหว นานเกิน :lol: ของผมนี้ก้ว่าจะเลิกอ่านละ ถ้าคุราปิก้าไม่โผล่มาหน้านึงนั้นแหละ เลยมีกำลังใจจะอ่านต่อ

ผมไปเห็น กระทู้ การแข่งขัน "ราชันย์วันพีซ" Of ไทยวันพีซ 2012 เค้ายังแข่งไม่จบกันอีกหรอครับ ผมอยากแข่งด้วยแล้วอ่ะ TT
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ เสาร์ เม.ย. 19, 2014 9:25 pm

กระทู้ การแข่งขัน "ราชันย์วันพีซ" Of ไทยวันพีซ 2012 เหมือนจะมีปัญหาเล็กน้อยครับ(ถึงปานกลาง) กระทู้ตั้งขึ้นตั้งแต่ผมยังไม่สมัคร user ละครับ เหมือนจขกท(แอดมินนาม"เสงเคง")เขาจะหยุดทำไปกระทันหันในขณะที่เข้ารอบชิงชนะเลิศน่ะครับ จนข้ามปี 2013 มาก็ยังไม่ได้ชิงชนะเลิศเลย คู่ชิงในครั้งนั้นคือคุณ dcparker กับ คุณ T3iz นั่นแหละครับ ซึ่งคนหลังนี่เพิ่งกลับมาอีกครั้งให้เราเห็น เขาหายไปนานเหมือนกัน คุณ T3iz ที่เป็นเจ้าของกระทู้เสนอผลไม้ปีศาจใหม่ๆนั่นแหละครับ
     สำหรับเกมดังกล่าวนั้นเหมือนจะมี 2011 ด้วยครับ แชมป์ชื่อ Gino... อะไรสักอย่าง ของรางวัลในแต่ละปีเห็นว่าเป็นของนำเข้าจากประเทศญี่ปุ่นแหนะครับ :)
Sunflowerz

โพสต์โดย armhaa เมื่อ เสาร์ เม.ย. 19, 2014 11:35 pm

Sunflowerz เขียน:     กระทู้ การแข่งขัน "ราชันย์วันพีซ" Of ไทยวันพีซ 2012 เหมือนจะมีปัญหาเล็กน้อยครับ(ถึงปานกลาง) กระทู้ตั้งขึ้นตั้งแต่ผมยังไม่สมัคร user ละครับ เหมือนจขกท(แอดมินนาม"เสงเคง")เขาจะหยุดทำไปกระทันหันในขณะที่เข้ารอบชิงชนะเลิศน่ะครับ จนข้ามปี 2013 มาก็ยังไม่ได้ชิงชนะเลิศเลย คู่ชิงในครั้งนั้นคือคุณ dcparker กับ คุณ T3iz นั่นแหละครับ ซึ่งคนหลังนี่เพิ่งกลับมาอีกครั้งให้เราเห็น เขาหายไปนานเหมือนกัน คุณ T3iz ที่เป็นเจ้าของกระทู้เสนอผลไม้ปีศาจใหม่ๆนั่นแหละครับ
     สำหรับเกมดังกล่าวนั้นเหมือนจะมี 2011 ด้วยครับ แชมป์ชื่อ Gino... อะไรสักอย่าง ของรางวัลในแต่ละปีเห็นว่าเป็นของนำเข้าจากประเทศญี่ปุ่นแหนะครับ :)

น่าเสียดายนะครับ กัปตัน ผมลองไปอ่านของคุณ DoubleGino ผู้ชนะเมื่อปี 2011 มาโพสลิ้งแชท msn ตอนแข่งรอบชิง ผมอ่านไปเจอคำถามแต่ละข้อ ตึ้บเลย แบบว่า เห้ยอะไรวะ กุงง

เช่น จงยกชื่อเจ้าหน้าที่หน่วยข่าวกรอง CP6 มา 1 คน ผมอ้าปากเลย อะไรมีแค่ cp0 กับ cp9 แค่นี้ไม่ใช่หรอ :o
คำตอบ เจอร์รี่ เพราะมันมีแค่คนเดียว

รู้สึกบั่นทอนความรู้สึกมากกครับ ความรู้วันพีชเท่าหางอึ่งเลยผม - -
รูปภาพ
armhaa

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD