Thai One Piece Pirate Project (ภาค3 316-317) 02/07/16

รวบรวมผลงาน Icon, CG, Wallpaper และ Signature ต่างๆจากชาวไทยวันพีซ และแลกเปลี่ยนเทคนิค เคล็ดลับดีๆเกี่ยวกับเรืองน่าสนใจต่างๆ กันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: Thai One Piece Pirate Project

โพสต์โดย ShoPPeR เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ย. 10, 2011 1:54 pm

สุดยอดเลยครับ จะรอชมผลงานตอนต่อไปนะครับ ;)
松井玲奈 水樹奈々

รูปภาพ
ShoPPeR
Sapphire Dragon

Re: Thai One Piece Pirate Project

โพสต์โดย ~[LordPaeHerO]~ เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ย. 10, 2011 4:41 pm

โอ้!!
เอาเลยครับ ผมซัพพอร์ตเต็มที่ :lol:

ทั้งๆที่ผมก็เคยเขียนขึ้นมาแต่ไม่จบซักที ชีวิตมหาลัยมันไม่มีเวลาว่างเล้ย :lol:

สู้ๆนะครับ จะคอยติดตาม
ให้ช่วยอะไรก็บอกกันได้เลยครับ :shock:
Words once spoken cannot be altered.
~[LordPaeHerO]~

โพสต์โดย ThunderBoy เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ย. 10, 2011 6:39 pm

เข้าท่าดีแฮะ อยากอ่านต่อไวไว
ภาพประจำตัวสมาชิก
ThunderBoy

โพสต์โดย Spike เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ย. 10, 2011 8:25 pm

Spike เขียน:อยากวาดบ้าง 555+ ช่วงนี้ว่างอยู่ด้วย เดี๋ยวผมวาดส่งไปนะ :)

mr.a เขียน:เอาเลยครับ จะออกแบบตัวละครตัวเอง หรือวาดต่อจากผมก็ได้ครับ

แต่ถ้าใครจะวาดหน้าต่อจากผมก็รบกวนระบุเวลาที่คาดว่าจะลงและจำนวนหน้าที่วาดไว้ด้วยนะครับ คนที่จะวาดต่อไปจะได้รู้เวลาที่รอลงงาน

อืม นัดเวลามาด้วยก็ดีนะครับ แล้วเนื้อเรื่องจะเขียนเองหรือเขียนให้ครับ

เดี๋ยวผมขอวาด Character ผมก่อนนะ
ปล. ติดปัญหาว่าผมวาดไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่นะ เพราะช่วงนี้ไม่ค่อยได้วาด แต่ก็จะลองดู
รูปภาพ
Spike

โพสต์โดย mr.a เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ย. 10, 2011 10:31 pm

วาดไม่สวยก็ไม่เป็นไรครับคุณSpike วาดมาเลยครับผมเองก็วาดไม่ได้สวยหรอก

แต่ช่วงแรกผมของจองลงไว้หน้า3-4ก่อนนะครับประมาณ2วัน หลังจากนั้นวาดมาลงต่อผมได้เลยครับ

ส่วนเนื้อเรื่องก็แต่งต่อจากที่ผมวาดได้เลยครับอยากให้เป็นแบบไหนแต่งต่อไปเลย ผมเองก็จะมาแต่งต่อไปอีกทีเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ

~[LordPaeHerO]~ เขียน:โอ้!!
เอาเลยครับ ผมซัพพอร์ตเต็มที่ :lol:

ทั้งๆที่ผมก็เคยเขียนขึ้นมาแต่ไม่จบซักที ชีวิตมหาลัยมันไม่มีเวลาว่างเล้ย :lol:

สู้ๆนะครับ จะคอยติดตาม
ให้ช่วยอะไรก็บอกกันได้เลยครับ :shock:

ถ้าว่างวาดมาแจมสักหน้าสองหน้าได้เลยนะครับเป้
mr.a

Re: Thai One Piece Pirate Project ( อัพเดตหน้า3-4)

โพสต์โดย mr.a เมื่อ ศุกร์ พ.ย. 11, 2011 5:55 pm

ลงหน้า3-4แล้วครับ ใครสนใจอยากแต่งต่อเชิญจองหน้าไว้ได้นะครับ

ถ้าไม่มีใครต่อภายใน7วันผมจะลงต่อนะครับ :)

ปล.ไม่ค่อยมีสมาชิกมาออกแบบตัวละครของตัวเองเลยแฮะ สงสัยผมต้องมั่งเองซะแล้ว หุหุ 8-)
mr.a

Re: Thai One Piece Pirate Project ( อัพเดตหน้า3-4)

โพสต์โดย ~[LordPaeHerO]~ เมื่อ ศุกร์ พ.ย. 11, 2011 10:42 pm

เดี๋ยว เสาร์-ทิตย์ นี้ผมจัดให้ซัก2หน้า บอกรายละเอียดให้หน่อยสิ

ปล. ตัวละครผมขอจองผลโกโรโกโร ได้มะ? ชอบส่วนตัว :lol:
Words once spoken cannot be altered.

โพสต์โดย Spike เมื่อ เสาร์ พ.ย. 12, 2011 11:02 am

จองตอนที่ 2 ครั้ง ทั้งตอนก็ประมาณกี่แผ่นหว่า??

จองตัวผมและตัวละครลับอีกร่วม 10 กว่าตัว :)

ปล. ใครอยากจะให้ผมวาดใครมั้งบอกมาเลย
รูปภาพ
Spike

โพสต์โดย mr.a เมื่อ เสาร์ พ.ย. 12, 2011 11:40 am

~[LordPaeHerO]~ เขียน:เดี๋ยว เสาร์-ทิตย์ นี้ผมจัดให้ซัก2หน้า บอกรายละเอียดให้หน่อยสิ

ปล. ตัวละครผมขอจองผลโกโรโกโร ได้มะ? ชอบส่วนตัว :lol:

ลุยเลยครับลอร์ดเป้ รายละเอียดผมจะบอกไงดีล่ะ...คือเรื่องนี้ผมไม่ได้มีการกำหนดหรอกครับว่าเนื้อเรื่องต้องดำเนินไปแบบไหน ใครควรทำอะไรมีพลังยังไง ผมอยากให้เพื่อนๆที่จะช่วยวาดแชร์ความคิดกันมากกว่าครับ ลองดูงานที่ลงก่อนหน้าเราแล้วเราเห็นว่าหน้าต่อไปควรเป็นแบบไหนก็วาดเลยครับต่อยอดทางความคิดไป คนอื่นก็จะมาวาดหน้าต่อไปต่อยอดความคิดไปเรื่อยๆ อิสระทางความคิดเต็มที่ครับ

สรุปเป้จองหน้า5-6 เวลาประมาณ2-3วันใช่ป่าว จะได้รออ่านแล้วดูว่าจะต่อยังไง

Spike เขียน:จองตอนที่ 2 ครั้ง ทั้งตอนก็ประมาณกี่แผ่นหว่า??

จองตัวผมและตัวละครลับอีกร่วม 10 กว่าตัว :)

ปล. ใครอยากจะให้ผมวาดใครมั้งบอกมาเลย

ผมว่าอย่าจองเป็นตอนเลยครับ(เพราะมันไม่มีตอนครับวาดไปเรื่อยๆ) จองเป็นหน้าวาดดีกว่า(ถ้าเป้วาดตอนนี้ก็ถึงหน้า6 Spikeจองหน้า7ขึ้นไปได้)ครับลองแต่งต่อจากผู้วาดหน้าก่อนหน้า ถ้าหากSpikeจะกล่าวเนื้อเรื่องแยกมาส่วนไหนก็กะจังหวะเชื่อมโยงดีๆนะครับเรื่องจะได้ไม่สะดุด
mr.a

โพสต์โดย ~[LordPaeHerO]~ เมื่อ เสาร์ พ.ย. 12, 2011 11:48 am

โอเค ผมเอาหน้า5-6นะ
เดี๋ยววันอาทิตย์มาลงให้เลย :lol:

Edit ไม่ต้องวันทิตย์ละ ค่ำๆผมคงทำเสร็จ ลงวันนี้มันเลยละกัน 8-)

ปล.หมุดไว้เลยละกัน จะได้ไม่ตก

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Fan Art , Tip & Technical BOARD