Thai One Piece Pirate Project (ภาค3 316-317) 02/07/16

รวบรวมผลงาน Icon, CG, Wallpaper และ Signature ต่างๆจากชาวไทยวันพีซ และแลกเปลี่ยนเทคนิค เคล็ดลับดีๆเกี่ยวกับเรืองน่าสนใจต่างๆ กันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: Thai One Piece Pirate Project ( Up 7-10) 14/11/11

โพสต์โดย The Legend Killer เมื่อ อังคาร พ.ย. 15, 2011 10:22 pm

จริงๆเจ้าของกระทู้น่าจะทราบข้อมูลเรื่องอายุของทีมงานก่อนนะครับ จะได้ออกแบบคาแรคเตอร์ได้ใกล้ความเป็นจริงขึ้น (หลอกกก งานนี้พี่ทิมกับพี่เบลมีค้อนแหง :lol: )

ไม่นึกว่าจะได้พบเจอกับเรื่องนี้เลยครับ เรื่องที่ตัวตนในโลกออนไลน์ของตัวเองกลายไปเป็นตัวการ์ตูนน่ะ

ตื้นตันใจนะครับเนี่ย :)

ปล. ที่กลัวกองทัพเรือเพราะแฟนเก่าผมเป็นพลโทอยู่ที่นั่นครับ ตั้งแต่เลิกกัน ( เพราะความห่าง) เค้าก็ไม่คิดจะพูดจากับผมอีกเลย และปฏิญาณว่าจะจับผมไปประหารให้ได้

แต่งเพิ่มให้เลยครับ เค้าโครงจากเรื่องจริง 555

และมันก็คงสมเหตุสมผลหน่อยว่ากลุ่มเทพขนาดนี้ ทำไมถึงยังขยาดกองทัพเรืองาย โทษกัปตันละกัน ที่เจอกองทัพเรือก็เผ่นไว้ก่อนเพราะกลัวแฟนเก่าเชือด+ไม่อยากเผชิญหน้า - -

เว็บไทยวันพีซมีแฟนเพจแล้วนะครับ กดLikeได้ที่นี่ --> https://www.facebook.com/THAIONEPIECEbyTLK
ภาพประจำตัวสมาชิก
The Legend Killer
Vermillion Phoenix

Re: Thai One Piece Pirate Project ( Up 7-10) 14/11/11

โพสต์โดย walkmore~ เมื่อ พุธ พ.ย. 16, 2011 3:41 am

The Legend Killer เขียน:จริงๆเจ้าของกระทู้น่าจะทราบข้อมูลเรื่องอายุของทีมงานก่อนนะครับ จะได้ออกแบบคาแรคเตอร์ได้ใกล้ความเป็นจริงขึ้น (หลอกกก งานนี้พี่ทิมกับพี่เบลมีค้อนแหง :lol: )

ปล. ที่กลัวกองทัพเรือเพราะแฟนเก่าผมเป็นพลโทอยู่ที่นั่นครับ ตั้งแต่เลิกกัน ( เพราะความห่าง) เค้าก็ไม่คิดจะพูดจากับผมอีกเลย และปฏิญาณว่าจะจับผมไปประหารให้ได้

แต่งเพิ่มให้เลยครับ เค้าโครงจากเรื่องจริง 555

เรื่องช่วงอายุ..อย่างน้อยก็ให้มันคงเป็นเรื่องในการ์ตูนอ่านเพลินๆดีกว่านะ ฮ่าๆๆ
ส่วนเรื่อง ปล. มันฝังใจขนาดเอามาลงการ์ตูนเลยนะเนี่ยนัท ;)
walkmore~

โพสต์โดย ~[LordPaeHerO]~ เมื่อ พุธ พ.ย. 16, 2011 7:25 am

The Legend Killer เขียน:จริงๆเจ้าของกระทู้น่าจะทราบข้อมูลเรื่องอายุของทีมงานก่อนนะครับ จะได้ออกแบบคาแรคเตอร์ได้ใกล้ความเป็นจริงขึ้น (หลอกกก งานนี้พี่ทิมกับพี่เบลมีค้อนแหง :lol: )

ไม่นึกว่าจะได้พบเจอกับเรื่องนี้เลยครับ เรื่องที่ตัวตนในโลกออนไลน์ของตัวเองกลายไปเป็นตัวการ์ตูนน่ะ

ตื้นตันใจนะครับเนี่ย :)

และมันก็คงสมเหตุสมผลหน่อยว่ากลุ่มเทพขนาดนี้ ทำไมถึงยังขยาดกองทัพเรืองาย โทษกัปตันละกัน ที่เจอกองทัพเรือก็เผ่นไว้ก่อนเพราะกลัวแฟนเก่าเชือด+ไม่อยากเผชิญหน้า - -

ผมจัดให้เลยนัท
ไม่เอาชื่อมาด้วยเลยล่ะ :lol:
Words once spoken cannot be altered.
~[LordPaeHerO]~
Sapphire Dragon

โพสต์โดย The Legend Killer เมื่อ พุธ พ.ย. 16, 2011 9:08 am

ก็เป็นเรื่องเดียวที่อยากจะแจมนี่นา ส่วนเรื่องอื่นยังไงก็ได้เลย :lol:

ชื่ออดีตคนรักของTLK คือPoinsettia (พอยเซทเทีย)

ตัวผอมผมยาวตาโต หน้าดุๆแบบเดียวกับผม :P

เว็บไทยวันพีซมีแฟนเพจแล้วนะครับ กดLikeได้ที่นี่ --> https://www.facebook.com/THAIONEPIECEbyTLK
The Legend Killer

โพสต์โดย Spike เมื่อ พุธ พ.ย. 16, 2011 9:45 am

เนื้อเรื่องเริ่มสนุกละสิ :lol:
รูปภาพ
Spike

โพสต์โดย BambamMaiTem เมื่อ พุธ พ.ย. 16, 2011 5:28 pm

อ่านไปไม่บอกก็รู้เลยว่าอันไหนใครเขียน น่าหนุกอ้ะขอบคุณมากเลยนะเมี้ยว>w<)/
รูปภาพ
แมวทำความสะอาดแห่งเรือกุหลาบแดง
อายุ 17 ตลอดกาล

รูปภาพ
หัวชมพูช้ำรัก
BambamMaiTem

โพสต์โดย mr.a เมื่อ พุธ พ.ย. 16, 2011 6:35 pm

เนื้อเรื่องของTLK เอาไปแต่งต่อยอดได้อีกบานเลยนะเนี่ย แหล่มๆ นึกฉากฮาๆออกเลย :D
BambamMaiTem เขียน:อ่านไปไม่บอกก็รู้เลยว่าอันไหนใครเขียน น่าหนุกอ้ะขอบคุณมากเลยนะเมี้ยว>w<)/

ขอบคุณที่มาออกแบบตัวละครให้ด้วยครับ(ตัวละครน่ารักเชียว) ว่าแต่BambamMaiTemอยากอยู่ใต้สังกัดหัวหน้าหน่วยคนไหนละเนี่ย
mr.a

โพสต์โดย BambamMaiTem เมื่อ พุธ พ.ย. 16, 2011 6:49 pm

เป็นนักเดินทาง แค่อยู่ด้วยชั่วคราวอารมณ์ประมาณคล้ายๆวีวี่น่ะค่ะ

เป็นมิตรกับทุกฝ่าย=w=" เป็นสาววาย หื่น เห็นผู้ชายเป็นไม่ได้

อ้อท่านหนามคะ หนูว่าจะขอลงจากเรือกุหลาบน่ะ=w="
รูปภาพ
แมวทำความสะอาดแห่งเรือกุหลาบแดง
อายุ 17 ตลอดกาล

รูปภาพ
หัวชมพูช้ำรัก
BambamMaiTem

โพสต์โดย Spike เมื่อ พุธ พ.ย. 16, 2011 8:26 pm

BambamMaiTem เขียน:เป็นนักเดินทาง แค่อยู่ด้วยชั่วคราวอารมณ์ประมาณคล้ายๆวีวี่น่ะค่ะ

เป็นมิตรกับทุกฝ่าย=w=" เป็นสาววาย หื่น เห็นผู้ชายเป็นไม่ได้

อ้อท่านหนามคะ หนูว่าจะขอลงจากเรือกุหลาบน่ะ=w="

อืมๆ ขอให้โชคดีโลดด!! :)

ปล. ในการ์ตูนผมอยู่ฝ่ายอธรรมนะ :)
รูปภาพ
Spike

โพสต์โดย ~[LordPaeHerO]~ เมื่อ พุธ พ.ย. 16, 2011 11:57 pm

ผมมากราบขอโทษที่ทำให้เสร็จในวันพฤหัสไม่ได้นะครับ
ดันมีสอบศุกร์เช้า ดังนั้นขอเลื่อนส่งงานเป็นวันศุกร์นะจ๊ะ :cry:
วันพฤหัสจะแบ่งเวลาไปอ่านหนังสือซักหน่อย~

(T_T)
Words once spoken cannot be altered.
~[LordPaeHerO]~

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Fan Art , Tip & Technical BOARD