อัพเดทการ์ตูน Thai One Piece Pirate Project 20 หน้าล่าสุด

รวบรวมผลงาน Icon, CG, Wallpaper และ Signature ต่างๆจากชาวไทยวันพีซ และแลกเปลี่ยนเทคนิค เคล็ดลับดีๆเกี่ยวกับเรืองน่าสนใจต่างๆ กันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: อัพเดทการ์ตูน Thai One Piece Pirate Project 20 หน้าล่าสุ

โพสต์โดย BambamMaiTem เมื่อ พุธ มิ.ย. 01, 2016 11:11 pm

เดี๋ยวจะคอยเร่งตามต้นฉบับให้นะคะ :lol:
รูปภาพ
แมวทำความสะอาดแห่งเรือกุหลาบแดง
อายุ 17 ตลอดกาล

รูปภาพ
หัวชมพูช้ำรัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
BambamMaiTem

Re: อัพเดทการ์ตูน Thai One Piece Pirate Project 20 หน้าล่าสุ

โพสต์โดย mr.a เมื่อ เสาร์ ก.ค. 02, 2016 3:26 pm

BambamMaiTem เขียน:เดี๋ยวจะคอยเร่งตามต้นฉบับให้นะคะ :lol:

ขอบคุณค่าา อัพเดทๆ

ไม่ได้เข้ามานาน แวบมาเห็นอัพรีบลงให้เลยครับ ขอบคุณนะครับที่ยังวาดมาลงอยู่

ช่วงนี้เนื้อเรื่องคงอยู่ Kurosanji วางแผลนไว้ถ้าผมเสริมได้และมีเวลาจะมาช่วยน้า รอติดตามนะคราบ
mr.a

โพสต์โดย BambamMaiTem เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 14, 2016 12:49 am

mr.a เขียน:ไม่ได้เข้ามานาน แวบมาเห็นอัพรีบลงให้เลยครับ ขอบคุณนะครับที่ยังวาดมาลงอยู่

ช่วงนี้เนื้อเรื่องคงอยู่ Kurosanji วางแผลนไว้ถ้าผมเสริมได้และมีเวลาจะมาช่วยน้า รอติดตามนะคราบ

คุณ Kurosanji ฝากมากบอกค่ะ

รูปภาพ

เห็นว่าไอเดียมีแต่ฝีมือวาดไม่ค่อยดีค่ะ ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างด้วยขอส่งต่อให้คนอื่นแทน :?

เนื้อเรื่องที่คิดไว้ก็จะไปสุดที่สองพี่น้องบอกเป้าหมายของการออกทะเล
รูปภาพ
แมวทำความสะอาดแห่งเรือกุหลาบแดง
อายุ 17 ตลอดกาล

รูปภาพ
หัวชมพูช้ำรัก
BambamMaiTem

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Fan Art , Tip & Technical BOARD