เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

แหล่งสุมหัวของเหล่าโจรสลัด สาระมีไม่มีก็จัดมากันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 01, 2017 12:37 pm

LFC ได้ AOC แล้วครับ อย่างนี้วิ่งผลัด 4x100 กันมันส์แน่ๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Sunflowerz
Sapphire Dragon

Re: เรือ Windy Mcbrine กลุ่มโจรสลัดทานตะวัน : )

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 01, 2017 3:08 pm

กองกลางกับกองหน้าโอเคครับ รอลุ้นคูตี้อีก 1 วันว่าจะยังไงแน่กับบาร์ซ่า ถ้าอยู่จะมีแผงกลางที่ดีมากๆเลย

แต่เสียดายดีล Virgil van Dijk และ Thomas Lemar มากครับเม่ื่อวานตามข่าวทุกชั่วโมงเลย :oops:
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย nuiza เมื่อ อาทิตย์ ก.ย. 03, 2017 11:43 am

ได้ ลูกากู
nuiza

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ อาทิตย์ ก.ย. 03, 2017 3:26 pm

อยากเจอแมนยูมากครับ เมื่อไรจะได้เจอเนี่ย
Sunflowerz

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 08, 2018 1:41 pm

ดูทรงแล้ว เรือน่าจะร้างนะครับ 555
Sunflowerz

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ อังคาร มิ.ย. 12, 2018 11:24 am

Sunflowerz เขียน:ดูทรงแล้ว เรือน่าจะร้างนะครับ 555

ก็เป็นไปตามวัฏจักรครับ :)

จำได้ว่าตอนเข้ามาใหม่ๆ ผมทายผลฟุตบอลโลกรอบน็อคเอาต์เล่นๆในนี้ด้วย
เผลอแป๊บเดียวบอลโลกครั้งใหม่มาอีกแล้ว เดี๋ยวพอถึงรอบน็อคเอาต์ จะลองทายเล่นๆในนี้อีกครับ :mrgreen:
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 29, 2018 8:35 am

มาแล้วรอบน็อคเอาท์

รอบ 16 ทีม
]ฝรั่งเศส - อาเจน
ว่ากันตามเนื้อผ้าฝรั่งเศสดูดีกว่านะ แต่ๆๆๆๆ ไม่รู้ทำไมผมรู้สึกว่าอาเจนปีนี้เฮงเหลือเกินทั้งๆที่น่าจะตกรอบไปแล้ว
ใช้เซ้นส์เลือกอาเจนครับ :lol:

อุรุกวัย - โปรตุเกส
อุรุกวัยแนวรุกดูดีกว่า แต่โปรตุเกสเหนียวแน่นแพ้ยากมากๆ คู่นี้ต้องเดาอีกแล้ว :lol: กัดฟันจิ้มอุกรุกวัยแล้วกัน
ปล.แค่ 2 คู่แรกนี่ก็จะผิดทั้ง 2 คู่แล้วม้างงง :lol:

บราซิล - เม็กซิโก
วัวเคยขาม้าเคยขี่ แม้สกอร์จะออกมาฉิวเฉียดทุกครั้งแต่สุดท้ายบราซิลจะชนะครับ

ญี่ปุ่น - เบลเยี่ยม
เบลเยี่ยมของเขาดีจริง แต่ญี่ปุ่นปีนี้ก็ดูดีนะ แต่สุดท้ายไม่น่าต้านเบลเยียมได้ครับ

สเปน - รัสเซีย
รัสเซียทำหน้าที่ของเจ้าภาพได้สมบูรณ์แล้ว ฟอร์มสองนัดแรกคือภาพลวงตา คู่นี้จิ้มสเปนครับ

โครเอเชีย - เดนมาร์ก
เซ้นส์(อีกแล้ว :lol:) มันบอกว่าถ้าจะมีม้ามืดซักทีมก็คงโครเอเชียนี่แหละครับ

สวีเดน - สวิส
บอกตามตรงไม่ได้ดูทั้งสองทีมเลย คู่นี้เดาอย่างเดียว จิ้มสวีเดนครับ

โคลัมเบีย - อังกฤษ
ผมเป็นแฟนทีมชาติอังกฤษนะ แต่คู่นี้ผมมองว่าโคลัมเบียดีกว่าครับ :oops:

รอบ 8 ทีม
อาเจน - อุรุกวัย
อาเจนเป็นทีมที่ดีกว่าบนหน้ากระดาษครับ แต่พอลงเล่นกันเหมือนส่วนผสมไม่ค่อยลงตัว ฝืนกระแสเลือกอุรุกวัยครับ

บราซิล - เบลเยียม
โอ๊ยๆๆ เอาจริงเบลเยียมค่อนข้างมีทีมที่สมบูรณ์แบบ เผลอๆจะดีกว่าบราซิลด้วยซ้ำ แต่เท่าที่ติดตามบอลโลก บอลยูโร เหมือนทีมจะขาดสภาพจิตใจของทีมที่เป็นแชมป์นะ ตกรอบน็อคเอาท์ตลอด ครั้งนี้ก็น่าจะยังไม่ใช่เวลาของเบลเยียมครับ
เลือกบราซิล

สเปน - โครเอเชีย
ว่ากันตามเนื้อผ้าสเปนปีนี้ไม่ได้มาดีเหมือนทุกๆครั้ง ส่วนโครเอเชียแลดูเหนียวแน่นเป็นระบบดี สวนกระแสเลือกโครเอเชีย

สวีเดน - โคลัมเบีย
เลือกโคลัมเบียครับ

รอบรอง
อุรุกวัย - บราซิล
ยังไงก็เลือกบราซิลอยู่แล้ว

โครเอเชีย - โคลัมเบีย
ถ้าโครเอเชียมาถึงรอบนี้จริงๆ ผมว่าไม่ต้องกลัวแล้วม้างงงโคลัมเบีย จิ้มโครเอเชีย

รอบชิง
บราซิล - โครเอเชีย
มีโอกาสที่บราซิลจะได้มาล้างอายสี่ปีที่แล้วบนทวีปยุโรปนะ แม้จะไม่ได้โค่นเยอรมัน แต่การเป็นแชมป์บนแผ่นดินยุโรปคงเป็นอะไรที่สุดยอดนะครับ และขอต้อนรับดาวเตะอันดับ 1 ยุคหลังโด้ - เมสซี่ เขาคือเนย์มาร์ ครับ

ปล. อันนี้เจอโปรแกรมก็พิมพ์สดเลย แต่ไหงออกมาเป็นแบบนี้ :lol: โอกาสคงยากครับที่รอบรองจะมีทีมอเมริกาใต้ 3 ทีม แล้วโครเอเชียดันทะลึ่งเข้าชิงอีก (ขอถูกแค่ครึ่งนึงก็พอใจแล้ว :mrgreen: )
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ อังคาร ก.ค. 10, 2018 4:13 pm

คืนนี้น่าดูมากครับ ฝรั่งเศส-เบลเยี่ยม
ด้วยอานุภาพของ กองเต้ เท่ทุกที่ ผมให้ ตราไก่วิน
Sunflowerz

โพสต์โดย Goku ss4 เมื่อ พุธ ก.ค. 11, 2018 8:04 am

ตราไก่มาจริงๆ :D
เด๋วลุ้นอีกคู่ว่าใครจะเข้าชิง
รูปภาพ
Goku ss4

โพสต์โดย Sunflowerz เมื่อ พุธ ก.ค. 11, 2018 11:32 pm

ไม่ชอบเคนอ่ะ ขอเชียร์โครแอท ละกัน
Sunflowerz

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Kaizoku & Misc BOARD