OP Spoilers 1051 "โชกุนแห่งวะโนะ โคสึกิ โมโมโนะสุเกะ"

อัพเดทวันพีซตอนล่าสุดเพื่อชาว thaionepiece กันทุกอาทิตย์!!
ติดตามเรื่องราวการผจญภัยของกลุ่มโจรสลัดหมวกฟางกันได้ที่นี่เลยจ้า

OP Spoilers 1051 "โชกุนแห่งวะโนะ โคสึกิ โมโมโนะสุเกะ"

โพสต์โดย ฮึบ เมื่อ พุธ มิ.ย. 01, 2022 2:09 pm

#TLKBigNews สปอยเร็วตอนที่ 1,051 มาแล้วครับ
เครดิต: EtenBoby
[ สัปดาห์หน้าไม่งด ]
- ชื่อตอน: “โชกุนแห่งวะโนะ โคสึกิ โมโมโนะสุเกะ”
- เรื่องสั้นปกตอน: กลุ่มเจอร์ม่าหลบหนีออกไปได้
- เนื้อหาส่วนใหญ่ของตอนนี้ จะดำเนินต่อเนื่องจากตอนที่แล้ว
- โมโมะพูดปราศรัยแก่ประชาชนชาววะโนะ
- เราจะเห็นโมโมะในร่างมนุษย์แล้ว โดยเขามีผมยาว
- โมโมะได้ขึ้นเป็นโชกุนของวะโนะอย่างเป็นทางการในตอนนี้ โดยมีกล่องบรรยายระบุว่า “ในอนาคต เขาจะกลายเป็นโชกุนแห่งวะโนะ ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดเท่าที่เคยมีมา”
- มีฉากย้อนอดีตสั้น ๆ ของทามะ โดยเปิดเผยว่าพลังดังโงะของเธอ มีฤทธิ์ 1 เดือน
- ยามาโตะแนะนำตัวกับสมาชิกกลุ่มหมวกฟาง ว่าฉันคือโคสึกิ โอเด้ง ฉันจะขอเข้ากลุ่มนี้
- รีแอคชั่นคือ สมาชิกกลุ่มหมวกฟางบางคนแฮปปี้ ขณะที่บางคนตกตะลึง

cr. redon
ในตอนนี้ ช่วงของยามาโตะมาก่อนช่วงของโมโมะ
โมโมะปรากฎตัวพร้อมอาเมะ โนะ ฮาบาคิริที่แนบอยู่ที่อก
โมโมะและฮิโยริกอดกันท้ายตอน นี่คือโมเม้นต์เพียงอันเดียวของพวกเขาทั้งสองในตอนนี้
โดยก่อนที่ฮิโยริจะกอดพี่ชาย เธอทำหน้าแบบนี้ (ร้องไห้ด้วย)

Spoiler:

cr. Mks_c44
โมโมะตัวโต ไว้ผมยาว มัดผม ด้านหน้าโล้น (คงเหมือนตอนเด็ก) หน้าตาดูอ่อนโยนกว่าพ่อ หล่อเลยทีเดียว
โดยหน้าของเขา ประชากรชาววาโนะจะได้เห็นเต็มสองตา
แถมคำพูดของโมโมะยังสุดยอดมากอีกด้วย

ยามาโตะดีใจเป็นอย่างยิ่ง และบอกว่าเธอคือ"โคสึกิ โอเด้ง" และอยากจะเข้ากลุ่มหมวกฟาง
แทบจะทุกคนในกลุ่มลูฟี่ถึงกับช็อคไปตาม ๆ กัน

cr. Doma
ปฎิกิริยาของเหล่าหมวกฟางต่อการเข้ากลุ่มของโอเด้ง (ยามาโตะ)
โรบินและแฟรงกี้ดีใจ
ลูฟี่นอนหลับและยิ้ม
โซโลยังคงหมดสติ
ซันจิและบรูคตาเป็นรูปหัวใจ
นามิ อุซป จินเบ ช็อปเปอร์ต่างพากันช็อค

cr. Lance_Dragonite
ข้อความข้างบนนี้ไม่ถูกเสียทีเดียวเพราะ
แฟรงกี้ไม่ได้ดีใจ
จินเบไม่ได้ช็อค
และช็อปเปอร์ไม่ได้พูดอะไร เพราะเขารักษาลูฟี่และโซโลอยู่
ภาพประจำตัวสมาชิก
ฮึบ
Sapphire Dragon

Re: OP Spoilers 1051 "โชกุนแห่งวะโนะ โคสึกิ โมโมโนะสุเกะ"

โพสต์โดย djtori เมื่อ พุธ มิ.ย. 01, 2022 6:28 pm

ได้สมาชิกใหม่ตามคาด กลุ่มนี้ไม่แข็งแกร่งให้รู้ไป ระดับ
เจ้าชาย ระดับหัวหน้ากลุ่มอื่น ระดับลูกจักรพรรดิ์
และยังมีพวกแสบๆ ที่รัฐบาลโลกต้องการตัวอีก
นี่คือกลุ่มที่ๆมีอิทธิพลสุดละ 555

อยากเห็น ยามาโตะสู้อีกเร็วๆเลย น่าจะมีอัพเวล
และแล้ว ก็ได้โอเด้งขึ้นเรือ เหมือนราชาโจรสลัด
djtori

Re: OP Spoilers 1051 "โชกุนแห่งวะโนะ โคสึกิ โมโมโนะสุเกะ"

โพสต์โดย RoMance เมื่อ พุธ มิ.ย. 01, 2022 6:58 pm

ยามาโตะเข้ากลุ่มตามคาด รอลุ้นค่าหัวเลยจะอยู่ที่เท่าไร

สงสัยน่าตาน่าจะค่อนข้างไปทางแม่ ดูจากนืสัยไม่ได้โอเด้งเลย อยากเห็น ร่างไฮบรืด ของโมโมะ น่าจะออกมาเท่
RoMance

โพสต์โดย elizacobra เมื่อ พุธ มิ.ย. 01, 2022 8:38 pm

จะตามรอยโรเจอร์ โอเด้งสินะแต่จะไปไกลกว่านั้น ส่วนตัวไม่ค่อยอินกับยามาโตะเท่าไหร่ อดีตไม่ว้าวแค่สนิทกับบุคคลสำคัญของพระเอกเฉยๆ แต่ใกล้จะจบแล้วศัตรูต่อไปคงโหดมากๆ เลยรับตัวละครขายมิตรภาพมาไม่ได้ เน้นเก่งๆไว้ก่อน
elizacobra

โพสต์โดย Bacardi เมื่อ พุธ มิ.ย. 01, 2022 11:34 pm

แปลกๆแหะ… ปกติการจะเข้าเป็นสมาชิกกลุ่มกหมวกฟางแทบจะทุกคน ลูฟี่จะเป็นคนเอ่ยปากชวนเอง แล้วก็จะมีง้อๆงอลๆกันหน่อย ยกเว้นโรบิน ที่ตอนแรกก็มาอยู่เพราะไม่มีที่ไป

แล้วก็ยามาโตะก็ยังไม่มีตำแหน่งบนเรือด้วย ที่โรเจอร์ชวนโอเด้งก็เพราะอ่านโพเนพลีบได้+ฟังเสียงของสรรพสัตว์เป็นของแถม

ทำไมรู้สึกว่าควรจะเป็นโมโมะที่ได้ไปมากกว่า (เหมือนออกไปหาประสบการณ์เพราะยังเด็กอยู่ ก่อนกลับมาเปิดประเทศ) แล้วให้ยามาโตะ ปกครองเมืองไปก่อน (ถ้าอยากเป็นเหมือนโอเด้ง) จะได้ปกครองลูกน้องไคโดที่เหลือด้วย…
Bacardi

โพสต์โดย djtori เมื่อ พุธ มิ.ย. 01, 2022 11:57 pm

Bacardi เขียน:แปลกๆแหะ… ปกติการจะเข้าเป็นสมาชิกกลุ่มกหมวกฟางแทบจะทุกคน ลูฟี่จะเป็นคนเอ่ยปากชวนเอง แล้วก็จะมีง้อๆงอลๆกันหน่อย ยกเว้นโรบิน ที่ตอนแรกก็มาอยู่เพราะไม่มีที่ไป

แล้วก็ยามาโตะก็ยังไม่มีตำแหน่งบนเรือด้วย ที่โรเจอร์ชวนโอเด้งก็เพราะอ่านโพเนพลีบได้+ฟังเสียงของสรรพสัตว์เป็นของแถม

ทำไมรู้สึกว่าควรจะเป็นโมโมะที่ได้ไปมากกว่า (เหมือนออกไปหาประสบการณ์เพราะยังเด็กอยู่ ก่อนกลับมาเปิดประเทศ) แล้วให้ยามาโตะ ปกครองเมืองไปก่อน (ถ้าอยากเป็นเหมือนโอเด้ง) จะได้ปกครองลูกน้องไคโดที่เหลือด้วย…

ผมว่ายามาโตะเคยอ่านบันทึกของโอเด้งแล้ว น่าจะมีประโยชน์ในการเดินทางอยู่บ้าง การต่ิฝอสู้ก็น่าจะมีประโยชนฟ์

ส่วนตำแหน่ง หน่วยเคลื่อนที่เร็ว หน่วยดมกลิ่น ค้าหาของ เดานะครับ

ปล.หวังว่า โบอาจะไม่หึงยามาโตะ
djtori

โพสต์โดย Bacardi เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2022 12:15 am

djtori เขียน:
Bacardi เขียน:แปลกๆแหะ… ปกติการจะเข้าเป็นสมาชิกกลุ่มกหมวกฟางแทบจะทุกคน ลูฟี่จะเป็นคนเอ่ยปากชวนเอง แล้วก็จะมีง้อๆงอลๆกันหน่อย ยกเว้นโรบิน ที่ตอนแรกก็มาอยู่เพราะไม่มีที่ไป

ผมว่ายามาโตะเคยอ่านบันทึกของโอเด้งแล้ว น่าจะมีประโยชน์ในการเดินทางอยู่บ้าง การต่ิฝอสู้ก็น่าจะมีประโยชนฟ์

ส่วนตำแหน่ง หน่วยเคลื่อนที่เร็ว หน่วยดมกลิ่น ค้าหาของ เดานะครับ

ปล.หวังว่า โบอาจะไม่หึงยามาโตะ

ผมว่าเรื่องอ่านบันทึกไม่น่าเกี่ยวนะครับ เพราะโมโมะก็ได้อ่านเหมือนกัน แล้วลูฟี่ก็ไม่ชอบทำอะไรตามใครด้วยถึงยิ่งถ้ามีคนรู้ก่อนแล้วยิ่งไม่อยากทำ

ส่วนเรื่องการต่อสู้ เพราะยามาโตะเก่งเลยควรจะอยู่ช่วย 9 ปลอกดาบแดงกับฮิโยริ ปกครองไปก่อน แล้วยังมีลูกน้องไคโดเหลืออยู่อีกเยอะ พอพลังของดังโงะหมดจะมีปัญหา

เรื่องดมกลิ่น หาของ หาคน ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของช็อปเปอร์เหมือนเดิมเถอะครับ

ปล. คหสต นะครับ
Bacardi

โพสต์โดย ไม่มโน เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2022 8:53 am

ลูกน้องไคโดทั้งหมดไม่ใช่ปัญหาหรอกครับ ยามาโตะออกเรือไปกับลูฟี่ได้เลย

ยังไงสะ การที่ลูฟี่ต้องขึ้นเป็นเจ้าแห่งโจรสลัด ก็ย่อมต้องมีลูกน้องเก่ง ๆ อยู่ในทีมให้มากที่สุดอยู่แล้ว และยามาโตะก็มีประโยชน์มากสะด้วย ไม่ว่าจะเป็นเรื่องความรู้ที่ได้จากบันทึก ความสามารถในการต่อสู้ พลังของผลปีศาจที่ดีมาก ๆ

การได้ยามาโตะมาอยู่ในทีม มีแต่ข้อดีไม่มีข้อเสีย ดังนั้นไม่มีเหตุผลที่จะปฏิเสธหรอกครับ

ส่วนเรื่องในวาโนะ คนในวาโนะไม่มีทางยอมรับยามาโตะแน่นอน เพราะเป็นลูกไคโด ส่วนกลุ่มลูฟี่ไม่มีปัญหาในเรื่องนี้ เพราะแนวคิดมันคนละอย่างกันเลย (ดูกรณีโรบิน)
ไม่มโน

โพสต์โดย BusteR เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2022 10:28 am

ได้ยามาโตะมาเพิ่ม ก็สมกับเป็นกลุ่มของจ้าวโจรสลัดในอนาคตหน่อย จริงๆ ลูฟี่ไม่น่าจะมีปัญหาแหละ เพราะคนที่เอสชอบหรือเคยเป็นเพื่อนกับเอสมาก่อน ลูฟี่ก็คงจะไม่ปฏิเสธยามาโตะแน่นอน จบสักทีโว้ยภาคนี้ กี่ปีวะเนี่ย ดูความทรงจำในเฟสบุ๊ค เมื่อ 8 ปีก่อน รวมเล่มที่ 70 พึ่งจะออก ภาคนี้น่าจะ 5 ปีได้มั้งครับ
BusteR

โพสต์โดย 0monkey0 เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 02, 2022 10:49 am

เอาจริงบทมันก็ลงตัวนะ ยามาโตะ ไม่มีความผูกพันธ์ใดๆที่วาโนะเลย
ส่วนโมโมะก็จะเหมือนวีวี่ ที่มีหน้าที่ใหญ่หลวงต้องรับผิดชอบ และยิ่งเป็นงานที่พ่อทำไว้แล้วด้วย

ทุกอย่างก็ลงตัวหมดนะ แต่ไม่รู้ว่าแครอทจะมาร่วมด้วยไหม น่าจะมานะจะได้มีพันธมิตรเผ่ามิ้งค์ใรทีมอีกคน ดูอลังการสุดๆ
0monkey0

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง NEW Spoil UPDATE !!